Picha ya pili. Naomi alitaka walikazi wake wabakie na watu wao. Katika picha hii unaweza kuona Orpa akiamua kuitika shauri ya Naomi na akarudia kwao. Lakini Rutu alikataa kabisa. Naomi akasema, Angalia, Orpa anamua na anarudi. Na wewe unapashwa kufanya hivyo. Lakini Rutu akasema Mahali utakwenda na mimi nitakwenda, mahali utaikaa na mimi nitakaa, watu wako watakuwa watu wangu, na Mungu wako atakuwa Mungu wangu, mahali utakufia na mimi nitakufia hapo. Hakuna kitu bali kifo ambacho kitanitenganisha nawe. Naomi alijua kwamba hakukuwa haja ya kubishana na Rutu, kwa hiyo wote wawili wakarudia Betlehemu. Wakati walifika Betlehemu, ilikuwa ni wakati wa mavuno, na watu wakashtuka kuwaona. Wanawake wa mji wakasema, je, huyu anaweza kuwa Naomi? Rutu alikataa kumwacha mama yake mkwe, hata kama Naomi alijaribu ama kupima Rutu arudie kwa watu wake. Rutu alimpenda Naomi sana, mpaka hakupenda kuachishwa naye. Alipendelea kuacha watu wake nchi yake na kwenda katika nchi ya kigeni kusudi aikae ama aishe na Naomi. Naomi alikuwa maskini, hakukuwa na bwana, hakukuwa na watoto, hata nyumba, lakini hii haikumwambia Rutu kitu. Alipenda Naomi kushinda watu wake, nchi yake na vinginevyo. Rafiki yangu, sikia ya jinsi Warumi sura mnane mstari wa makumi tatu na tano mpaka wa makumi tatu na tisa unasema: ni nani atakeyutenga na upendo wa Kristo? Je, ni dhiki au shida au mateso au njaa ama ukosefu wa nguo au hatari au kuuawa? Kama ilivyoandikwa ya kwamba kwa ajili yako tunauawa mchana kutwa. Tumehesabiwa kuwa kama kondoo wa kuchinjwa. Lakini katika mambo hayo yote tunashinda na zaidi ya kushinda kwa yeye aiyetupenda. Kwa maana nimekwisha kujua hakika ya kwamba wala mauti wala uzima wala malaika wala wenye mamlaka wala yaliyopo wala yatakayokuwepo wala wenye uwezo wala yaliyo juu wala yaliyo chini wala kiumbe kingine chochote hakitaweza kututenga na upendo wa Mungu ulio katika Kristo Yesu Bwana wetu.