Picha ya tatu. Naomi na Rutu walikuwa maskini. Siku moja Rutu akasema, acha niende shambani na kuogota mabaki ya mbegu ambayo wavunaji waliangusha. Naomi akaitika na basi Rutu akaenda kwa shamba moja ambayo ilikuwa ni shamba la Boazi. Hakujua Boazi alikuwa nani. Wakati Boazi alikuja shambani mwake, akamwona Rutu, na akamuuliza msimamizi, kijana, msichana huyu ni nani? Sijawahi kumwona mbele. Msimamizi akamwambia kwamba alikuwa ni mwelekazi wa Naomi kutoka nchi ya Moabu. Boazi akamwendea na akasema, asiende kwa shamba lingine, ubakie hapa na wafanyakazi wangu, nimewaambia watu hawa wasikuudhi. Rutu akainama na akasema kwa nini nimepata upendeleo machoni pako, kwa wewe kunitambua mimi mgeni? Boazi akasema, nilisikia jinsi gani ulikuwa mtu mzuri mbele ya mama yako mukwe, tangu kifo cha bwana wake, na jinsi gani uliacha baba yako, mama yako, nchi yako, na ukakuja kuishi na wageni. Mungu akubariki kwa tendo hili. Kisha Boazi akampatia chakula ya kula, na palikuwa na sehemu nyingine ya kubeba nyumbani kwa Naomi. Boazi alimwambia watumishi wake kumsaidia, wakiangusha chini mbegu nyingi ili aogote na kuvuta nje shina, kwa sababu ilikuwa kazi ngumu kuzivuta. Wakati wa jioni, Rutu alikuwa na fungo kubwa ya chakula na mbegu za kubeba nyumbani. Naomi akauliza ni wapi alitoa chakula hicho chote. Na Ruth akamwambia katika shamba la Boazi. Naomi akasema, Mungu ambariki. Ni ndugu yangu wa karibu kabisa.