Picha ya kumi na tatu. Sasa turudie kidogo na tuseme kuhusu mfalme Sauli. Je, unakumbuka kwamba Mungu alimtupa Sauli kama mfalme wa Israeli? Siku moja Mungu akamwambia Samweli, Ijaze pembe yako mafuta uende kwa Yese wa Betlehemu. Nimechagua mmoja kati ya watoto wake wanaume kuwa mfalme. Basi Samweli akafanya jinsi Mungu alimwamuru. Wakati alifika akaona mmoja kati ya watoto, na akadhani kabisa huyu ni mfalme ambaye alichaguliwa na Mungu. Lakini Mungu akamwambia Samweli, Bwana aangalie kama binadamu anaangaliavyo, maana wanadamu huitazama sura ya nje, bali Bwana hutazama moyo. Watoto saba wa Yese wakapita mbele ya Samueli, lakini hakuna hata mmoja wao ambaye alikuwa amechaguliwa na Mungu. Kwa mwisho, Samueli akasema, watoto wako wote wako hapa. Yese akasema, ee, hey, bado kuna mwengine mdogo wao, lakini anawachunga kondoo. Mumlete. Samueli akasema, basi. Yese akatuma kwa ajili ya Daudi, mtoto wake mdogo. Wakati Daudi alifika, Mungu akamwambia Samueli kwamba alikuwa mwenye kuchaguliwa huyu. Kwa hiyo akawekwa mafuta, na Roho Mtakatifu wa Mungu akaja juu ya Daudi kwa uwezo. Siku moja wakati Daudi alikuwa anachunga kondoo, simba akaja na akapima kuwaua kondoo lakini Daudi alikuwa shujaa na akamuua simba, kama jinsi tulivyokuwa tunasikia somo hizi zote. Umeona mara ngapi jinsi Mungu anafanya vitu ambavyo tunafikiria kwamba si njia nzuri, ama jinsi tunavifanya. Kumbuka Mungu haangalie vitu ambavyo wanadamu wanaangalia maana wanadamu wanaangalia ama wanaitizama sura ya nje, bali Bwana hutazama moyo. Ni nini anaona ndani ya moyo wako sasa?