Picha ya kumi na sita. Yonatani alionya Daudi kwamba baba yake atajaribu na kumuua tena. Ndipo Daudi akakimbia mahali pa jangwa. Sauli akamfuata akiwa na watu elfu tatu. Usiku mmoja wakati Sauli na jeshi lake walifanya kituo, Daudi akawaona. Akawaambia watu wa moja kati yao. Ni nani atakayeshuka pamoja nami kwa Sauli kambini ama kituoni? Abishai akasema mimi, nitashuka nawe wewe. Wakati ilikuwa usiku, wakaenda kwa haraka, wakaona Sauli akilala. Mkuki wake ulikuwa umechomekwa chini karibu na kichwa chake, naye Abineri na watu wake, ama askari wake wamelala wakimzunguka ili kumlinda. Ndipo abishai anakamwambia Daudi, leo Mungu amenitia adui yako mikononi mwako, basi niache nimpige kwa huu mkuki. Daudi akamwambia, ni nani awezaye kunyoosha mkono wake juu ya mteule wa Bwana? Ukifanya hivyo, Bwana mwenyewe wa atakupiga. Wakati ama saa ya Sauli kufa itakuja lakini Mungu anakataa kuona mimi na uweka mkono wangu juu ya mtu aliyepakwa mafuta. Badala yake, Daudi alichukua mkuki wa Sauli na mbilika la maji, halafu wakaondoka kwa ukimya. Je, unafikiri yale Daudi alifanya ilikuwa mzuri? Alikuwa na bahati ama na muda wa kulipiza kisasi kwa Sauli ambaye alijaribu kumuua. Unaweza kuwaza kwamba Daudi alikuwa na haki ya kumuua Sauli, lakini jibu la Daudi lilikuwa nini? Ni nani awezaye kunyoosha mkono wake juu ya msii ama mteule wa Bwana? Daudi hakupenda kulipiza kisasi, alimtii Sauli kama mteule wa Bwana na muda ama wakati wake kuwa mfalme utakuja kutokana na wakati ama muda wa Mungu. Rafiki yangu, Mungu anasema kulipiza kisasi ni yangu. Haitupasi kwetu sisi kulipiza kisasi.