Picha ya 18. Ilikuwa ni wakati wa mwaka wakati wafalme wote walienda kupigana ama walienda vitani. Lakini Daudi akaamua kubaki nyumbani. Badala yake alituma Yoabu kuliongoza jeshi. Usiku mmoja Daudi alikuwa na uvivu na akaangalia upande mwingine wa kuta ama kibambazi akaona mwanamke mzuri alikuwa anaoga. E hey, aliweza kuona kwamba alikuwa mzuri sana, kwa hiyo akatuma mjumbe wake kujua jina lake. Aliitwa kwa jina la Sheba, bibi ya Uria. Ndipo Daudi akamwalika nyumbani kwake na akalala naye, mara moja akapata mimba. Lo, Daudi alikuwa anachanganyikiwa sasa. Alifanya nini? Akaanza kufanya shauri la kuficha dhambi yake. Uria alikuwa katika jeshi na Daudi akamwamuru arudi. Na Daudi akamwambia kwenda nyumbani kwake, lakini Uria hakuenda. Badala yake akalala penye lango la mji. Wakati Daudi alijua kwamba Uria hakuenda nyumbani kwa bibi yake, akamwalika aje akule naye. Daudi akampata Uriya akiwa mlevi sana, na akadhani kwamba ni kweli ataenda nyumbani sasa na kulala na bibi yake sasa, lakini Uriya hakuenda. Ndipo akamrudisha Uriya vitani na akamwambia Yoabu kuhakikisha kwamba Uriya aliwekwa kwa mstari wa mbele, ambako ataweza kuuawa. Kwa kweli, Uriya akakufa wakati wa mapigano. Rafiki yangu, kuna vitu vitatu ambavyo nataka ukumbuke. Kwanza, Daudi alipashwa aongoze jeshi lake, lakini badala yake akatuma mtu mwingine. Katika vita ya Mungu hakuna kutuma mtu mwingine. Daudi akabakia nyumbani na akawa mwenye uvivu, hakuwa na kitu cha kufanya. Wakati tunapokuwa wavivu ni wakati huo shetani anakuja kutujaribu. Ya pili, Daudi aliangalia mwanamke huyo akikoga, ilimpasa asiangalie, ndipo akatuma mjumbe kujua jina lake na akamwalika kulala naye. Jaribu ikakuja wakati alimwangalia, angeliishia hapo, lakini akaendelea mpaka akachanganyikiwa. Rafiki yangu. Hatuwezi kuzuia mawazo na majaribu kuingia ndani ya akili zetu, lakini tunaweza kuzizuia kutokuikaa ndani yetu. Ya tatu, kisha Sheba alipata mimba, angelitubu kwa Mungu, badala yake alijaribu kuficha dhambi yake. Ni wangapi kati yetu wanafanya hivi? Je, inawezekana sivyo? Hatuwezi kuficha dhambi zetu. Ukweli kila mara unafichuka ama unaonekana.