Unawaza namna wana wa Israeli walizunguka ukuta ile na kuzunguka na kuyangusha ile. Ni kawaida ya waskari na wajeshi kupiga vita kweli? Basi hata wao mwenye, ukiona adui yako anafika pembeni yako na alisema mtapigana naye na, e, na anafika atazunguka, atazunguka pembeni yako na haiko nagoza ile, utasema ule adui yuko mbumbafu, na ilikuwa hivi tu kwa macho ya wana wa Jeriko Wakati waliona wana Israeli walikuwa wanazunguka tu ile ukuta bila kufanya kitu kwa siku mingi, kwao ilikuwa tu mbumbafu tu, haikukuwa vita hivi. Mungu alikuwa anataka onyesha na wana Israeli ya kwamba yeye ni nguvu na anakuwa na uwezo na kushinda adui yote ya wana wa Israeli. Hakuna mtu mwenye anawezi kusimama mbele ya Mungu kusema atafanya vita naye, itakuwa tu mbumbafu tu kusimama mbele ya Mungu na kusema nitafanya vita naye. Na ninawaza Mungu alikuwa anapenda kuona kama watu wake wanaozi kuheshimu neno lake kwa haki na kwa yote, uliwaza na waleheshimu hata kidogo. Hivi tutazungumza juu yake katika picha la tano 5. Na kuna muji ingini vile vile iliitwa Ai. Yosua alituma watu fulani fulani kwenda kuona ile muji ya Ai. Wale watu wakaambia Yoshua, hatuna mahitaji ya watu wengi kwenda piga vita kwa ile muji ya Ai, kwani ni mji kidogo sana. Basi Yosua alituma jeshi kidogo tu kwenda piga vita pale kwa Ai. Unajua kitu gani? Alifika pale, hey, walipigwa sana na walishindwa kabisa, na wajeshi mingi waliuawa na walikimbia bila kujua. Wakati Yosua na watu wengine walisikia mambo haya walifadhaika sana, walilia, walipasula nguo yao na walianguka mbele ya sanduku la agano na kulia na kutia majifu kwa kichwa yao, na ilikuwa mafadhaiko kubwa sana na kilio kubwa. Yosua naye vilevile akaanguka mbele ya Mungu akajiuliza, "Basi, Mungu ni kitu gani, inaacha muji kidogo ile anatupiga hivi sisi? hatuna nguvu nyingi na watafika wanatumaliza." Mungu alisema Yosua, simama Wana wa Israeli wamekwisha kuvunja sheria yangu na wamekwisha kutenda vilevile vile zambi, ilikuwa hakumbe juu ya kitu Mungu alikataza, na wana wa Israeli wengine walikamata vitu ilikatazwa na Mungu kwa siri, walificha waliiba, na kwa ile wana wa Israeli walishindwa kwa nchi ya hai. Siwezi kukua pamoja nanyi ikiwa hamutaaribu vitu vyote niliwaambia kusema muharibu. Wakati wana wa Israeli walienda piga vita pale kwa hai Mtu mumoja katikati ya jeshi ile aliiba vitu na alificha vitu vingine kwa siri kwa yeye mwenyewe, na ili liacha, wana wa Israeli walishindwa. Ule mtu mwenyewe aliiba vitu, alikuwa anawaza kama Mungu hakukuwa kukuwa namuona, na yeye alificha vitu ile kwa siri. Na sasa, Mungu akumbe, anaisha kujua ya kwamba amekwisha kuvunja sheria yake.