Unawaza unaweza kudanganya Mungu? Hata kidogo. Wewe unaweza kuwaza kwa kichwa yako, unaweza kufichia Mungu kitu fulani fulani au kwa roho yako, lakini ujue ya kwamba hautadanganya Mungu kamwe. Wewe unaweza kuficha kitu fulani fulani kwa maisha yako, kwa mfano, baba anaficha siri yake fulani kwa watoto wake au bwana anaficha siri kwa bibi yake au bibi anaficha siri kwa bwana yake au mtu fulani anaficha siri kwa rafiki yake lakini ujue Mungu hawezi kubakia bila kujua siri nyiko ndani ya roho yako. Hautaficha kitu unawezi, unawezi kuwa na siri ndani ya roho yako kwa siku mingi, hata kwa juma mingi, ata kwa mwezi mingi, saingine hata kwa miaka mingi, lakini ujue hautaficha ye kwa maisha yako mzima, hata unaishi miaka ngapi. Ujue siku moya watakuvumbua tu. Uone sasa picha yako ya sita. Yoswa alikusanya watu wa Israeli yote mbele ya Mungu, na Mungu alionyesha waziwazi ya kwamba ni Akana yeye mwenye alifanya zambi katikati ya wana wa Israeli na analeta haya kwa Israeli yote. Yoswa akaendea Akana anasema, Akana sema nami maneno ya haki na na ya kweli kweli. Akana akasema na Yoswa ni nimekwisha kukamata ile vitu juu ya tama, na niliyakamata nilizika ndani ya hema yangu. Yosua basi akatuma watu wengine waende wakamate ile vitu na walete. Basi wakakamata Akana yeye na bibi yake, watoto na nyama yake na vitu vyote alikuwa navyo. Wale wakamtosha nje, wakishakamata Akani na vitu yake vyote, wakampeleka na vitu yake ndani ya bonde wanaita bonde la Akori na wakakamata majiwe na piga juu yake na vitu vyake vyote na mwanamke nao watoto na binti zake zote, na wakafanya kilima kuu, na ile njo ilikuwa namna ya kumuzika mara moja na viti vyake vyote. Na sasa kasirani ya Mungu akapoa, na yeye kasirani hakakuwa akishapoa, hakakuwa tena na kasirani ngini kwa wana wa Israeli tena. Sasa Mungu alisema Yoshua, kamata tena jeshi ngini, mwende mukapiga watu ya wa Ai. Na sasa wajeshi wale wanye walienda kupiga watu ya wa Ai hawakukuwa na waga tena, kwani walijua Mungu alikuwa pamoja nao kwa ile wakati. Na sasa kwa ile wakati wana wa Israeli kweli waliheshimu Mungu na walipiga watu ya Ai na waliwashinda. Basi ndugu msikilizaji, uniambie, katika somo hii umekusha kupata kitu gani ya mafaa kwa maisha yako? Ndugu yangu, ujue zambi ya mutu mmoja tu anawezi kuambukiza watu wengi na watu wengi wanawezi kukufa ni sawa na Akana, yeye peke tu alifanya zambi na liiba vitu, lakini wajezi wengine walikufa bila kujua. Wakati sisi tunatenda zambi, tusiwaza ya kwamba ni sisi tu tunakuwa katika ile hali. Ujue watu wengine vile vilevile wanasikia kitu kimoja tu ile tunasikia wakati tunafanya zambi. Ujue wa kwamba Mungu ni mwenye haki na kweli, na kwa sisi iko nguvu kufahamu namna gani Mungu anaweza kuwacha Jamaya Akana yote kuambukizwa kwa jambo mmoja tu. Akana alitenda kwa zambi mmoja tu, Akana alifanya vitu yake vyote iliteketezwa na watu wake wote. Kwa sisi ni gumu kufahamu ile sengini, hatuwezi kufahamu njia zote ya Mungu, lakini kitu tunajua, yeye ni mwenye haki na kweli vilevile vile.