Sasa ndugu, utazame picha yako ya tisa. Kisha Yosua kukufa, wana wa Israeli waligeuka, wakianza kuabudu sanamu mbalimbali mbali, na kuabudu sanamu ya makabila mengine. Na ile iliacha Mungu alikasirika, na aliondosha baraka yake, na wana wa Israeli walikuwa watumwa kwa miaka makumi wawili, na watu walianza kulalamika hivi Mungu awasaidie. Siku moja Debora mwenyewe alikuwa mwamuzi muke. Aliita Baraka na alimwambia Debora akasema, Mungu amekwisha kutuletea shauri ya kukamata watu alfu kumi na wale watu wataenda kupiga Sisera kiongozi ya jeshi la Kanana, na Mungu atatupatia odari na ngufu ya kushinda ile jeshi. Baraka alisema na Debora, kama utaenda nami niko tayari kwenda, lakini kama unakataa kwenda nami sitaenda. Debora akamwambia, ningienda pamoja nanyi, lakini ujue ya kwamba kama ninaenda ile ushindi tutapata kwa watu wa Kanana hata kuwa tena kwa wanaume kama wewe, itakuwa kwa sisi wanawake. Basi kwa hivi wao yote wakaenda kwa fasi ya vita. Ndugu yangu, uniambie, wewe hauko sawa sana. Wana wa Israeli wenyewe wanakataa kutii Mungu, nyuma ya siku chache We unakuwa mwaminifu katika maisha yako ya kikristo kweli au wakati maneno unakuwa salama, hakuna kitu ingine inadanganya maisha yako, hakuna kitu ingine kinyana kutikisa, we unabaki bila kuwaza neno la Mungu. Lakini ikiwa magumu natokea katika maisha yako, njoo utakimbia karibu ku, na Bwana kuomba usamehe na kuomba usaidizi. Kwa nini utakimbia tena karibu ya Mungu? Kwa nini haufate Mungu yako, ile ulikuwa unategemea mbele? Sasa unaona magumu, utakimbia karibu ya Mungu, lakini mbele ulikuwa unatazama Mungu ingine kwa nini hauombe usaidizi kwa Mungu yaku ile kila mara unaitazama, na wewe umekwisha kuvumbua ya kwamba Mungu ile ulikuwa nabudu mbele hana nguvu. Kwa nini utaendelea kuyabudu? Si urudi karibu ya Mungu mwenyewe kwa na uwezo kushinda Mungu yaku ile hivyo akusaidie.