Jambo, rafiki. Unafanya nini? Ninatayarisha shamba langu kwa kulipanda. Ni sawasawa tunavyoweka saa zetu nyingi kwa kutayarisha vitu mbalimbali mbali, sivyo? Tunatayarisha udongo, chakula na nyumba, na hata mauti vile vile. Ni kweli, lakini sikufikiri yuli yake mbele, lakini siwezi kufahamu na mwana gani moto ataitayarisha kwa mauti yake, kama yeye si mgonjwa sana? Sikia ya rafiki yangu, ni kitu kikubwa zaidi tunachohitaji kujitayarisha. Vyakula na mavazi yanaikala kwa muda mfupi tu, lakini nafsi yetu anaishi kwa milele. Maisha haya ni mwanzo. Ni maneno makubwa. Tuwe tayari kwa maisha yanayo nyuma ya mauti. Rafiki, niliwaza mara nyingi yuli yake, tutayuwa yaliyo kweli na namuna gani? Watu wangini wanasema mauti ni mwiso wetu, wangini wanasema nyuma ya kufa tutazaliwa tena kwa sura nyingine, wangini wanafikilia kama tutakwenda kwa ulimwengu mungini sawa sawa na ulimwengu huu. Kuna mawazo mingi, tutayuwa njia ya kweli na namuna gani? Namna gani tutaweza kuwa tayari sisi wenyewe? Ndiyo, watu wengi wanauliza maulizo haya, lakini kuna habari kutoka Mungu wa kweli inayotuambia kweli ya maneno haya. E, ninataka sana kujua kweli yule ya mambo haya. Unaweza kunisaidia? Mungu wa kweli anatuambia ya kama miili yetu itakufa lakini roho zetu zinaishi kwa milele. Wale waliopata usamehe wa zambi zao watakwenda mara moya mbinguni, wataishi pale daima pamoya na Mungu. Lakini wale wasiosamehewa zambi zao watakwenda mara moya kwa hadeze, pahali pa mateso na tabo nyingi. Ha, ninaogopa sana kusikia. Kwani nani anaweza kukimbia zambi? Mungu ametia njia tayari. Alitoa mwana wake wa pekee kuchukua hukumu yetu. Yesu Kristo alikufa msalabani kwa nafsi yetu. Tukimwamini na kumutii, atatusamehe zambi zetu. Halafu hatutapokea hukumu nyuma ya mauti. Lakini tukiasi neno lake, kwa maisha ya sasa baada ya kufa, hatutaweza kuokolewa tena. Hakuna njia nyingine. Mungu anasema sawasawa sawa watu wanavyowekwa kufa mara moya, na nyuma ya kufa, hukumu. Ninafurahi kusikia maneno haya sasa. Mimi vile ninataka kuitayarisha kwa wakati utakaokuja. Ninataka kumwamini Yesu Kristo na kumlomba kusamehe zambi zangu. Ninataka kutii neno lake na kuacha matendo yangu mabaya. Kama unavyofanya hivi, roho yako itayala na salama na furaha.