Siku moya Paulo na Barnaba walihubiri kwa watu. Mtu mmoya aliyeketi chini akawasikia akikuwa, zaifu wa miguru kiwete toka tumbo la mama yake. Paulo, akiona imani yake ya kwamba ataponeshwa, akamwambia simama wima kwa miguru yako. Mtu yule akasimama upesi akatembela Wakati watu walipoona tendo la Paulo, wakapaza sauti zao, miungu wametushukia kwa mifano ya watu. Wakaita Barnaba Zeu na Paulo Merkurio, sawasawa na sanamu zao. Kuhani la Zeu aliyekuwa na hekalu lake katika muji ule, akaleta ng'ombe na taji za maua kwa milango ya muji, wakataka kutoa zabihu kwa Paulo na Barnaba. Wakati Paulo na Barnaba waliposikia habari, wakapasula nguo zao, wakakwenda mbio kuingia katika makutano na wakapaza sauti, wanaume, kwa sababu gani munafanya maneno haya? Sisi tuko watu hali moya kama ninyi, na tunawahubiri ninyi habari njema, mugeuke toka maneno haya ya bule kwa Mungu aliye hai aliyeumba mbingu na dunia na bahari na vitu vyote ndani yao. Mungu ni mbinguni na anafanya sawasawa sawa anavyotaka. Miungu ya fedha na dhahabu ni kazi ya mikono ya watu tu. Zina vinywa lakini haziwezi kusema, zina macho lakini haziwezi kuona, zina masikio lakini haziwezi kusikia, zina pua lakini haziwezi kunusa, zina mikono lakini haziwezi kugusa, zina migulu wala haziwezi kutembela. Wale wanaofanya sanamu namna hizi wanafanana nazo. Tunajua ya kama sanamu si kitu duniani, ni Mungu mumoya tu. Akatuambia, musiwe na miungu mingini mbele yangu, musifanye sanamu wala mfano wa kitu chochote kilicho yulu mbinguni wala kilicho chini duniani wala kilicho katika mayi duniani. Musiiname mbele ya sanamu wala kuzitumikia, kwa kuwa mimi ni Mungu mwenyezi, kwani Mungu ni mmoya tu, na mpatanishi katikati ya Mungu na watu ni mmoya yule mtu Kristo Yesu. Mungu alionekana katika mwili, alikuwa pasipo na zambi, alionekana na malaika, alihubiriwa katika mataifa, aliaminiwa katika ulimwengu, halafu alipokewa katika utukufu. Hakuna wokovu katika mwingine, kwa maana hakuna jina lingine chini ya bingoni walilolipewa watu tupate kuokolewa nalo. Damu ya Yesu Kristo mwana wa Mungu inatusafisha na zambi zote. Neno la Mungu linasema huu ni uzima wa milele, wa kuyuwe wewe Mungu pekee wa kweli na Yesu Kristo aliyemutuma.