Baba, uniambie hadithi inayoanza kwa mwanzo. Mungu aliumba vitu vyote. Aliumba ulimwengu, nyota, jua, mwezi. Aliumba miti, ndege na nyama. Aliumba mume wa kwanza na mke wa kwanza, na walikuwa uwema kabisa. Walitaka kutii na kupendeza Mungu. Ndiyo, lakini siku moja Satani mwovu aliwajaribu kuasi Mungu. Walisikiliza Satani na walitii maneno yake. Wakati walipofanya hivi, waligeukia Mungu mgongo, waliasi agizo la Mungu. Aa, ni mbaya sana. Hivyo ni kweli. Halafu watu wote waliozaliwa nyuma duniani wametembela sawa kwa njia nyovu, hata mtu mmoya hakutii Mungu kabisa. Lakini hata hivi Mungu alikuwa na huruma nyingi kwa watu wote wa dunia. Mungu hakuacha. Hapana, mwana wangu, kitabu cha Mungu kinatuambia ya kama Mungu hakuwaacha wala kuwasahau. Alionyesha huruma kubwa kwani alijua ya kwamba wote wanaotembela kwa njia ya giza wataingia pahali pa giza ya milele wakati watakapokufa. Mungu hakutaka hata mumoya kupotea hivi. Halafu Mungu alifanya nini? Unajua hadithi mwana wangu, na maneno yanayosema, kwa maana Mungu alivyopenda ulimwengu hata kutoa mwana wake wa pekee ili kila mutu akimwamini asipotee, lakini apate uzima wa milele. Mwana wa Mungu Yesu alikuja duniani kuikala katikati kati ya watu hakuishi sawa sawa na mfalme wala sawa sawa na mtajiri. Alikuwa masikini na alisikia huzuni sawa na watu wangine, lakini hakukuwa na dhambi. Siku moja alijitoa yeye mwenyewe kuwa zabihu kwa dhambi, akikubali kusulubiwa, akikufa msalabani. Yesu alikuwa kondolo ya Mungu aliyeondosha dhambi za dunia. Wakati mtu anapotia imani yake kwa Yesu Kristo, Mungu anaweza kusamehe zambi zake kwa haki na kusafisa roho yake. Hivi mtu gane anayemwamini hatapotea lakini anapata uzima wa milele. Uzima wa milele ni nini? Unayua, mwana wangu, siku tatu nyuma ya mauti yake, Yesu alifufuka toka wafu. Hivi alituonyesha ya kama mauti ni sawa na mlango kwa wale wanaopokea Yesu mlango huu ni njia kutoka maisha yetu ya dunia kufika maisha yetu ya mbingu, pahali Yesu yuko. Yule anaye Yesu kwa mwokozi wake ana uzima wa milele moyoni mwake. Nini natokea yule ya watu wanaokatala Yesu? Kwa watu wale, mlango wa mauti unaingia kwa hukumu ya milele. Sikia jibu la neno la Mungu. Yeye aliye na mwana ni mwenye uzima, lakini yeye asiye na mwana wa Mungu hana uzima. Kwa maana mshahara wa dhambi ni mauti, lakini zawadi ya Mungu ni uzima wa milele katika Yesu Kristo Bwana yetu.