Leo nilikuwa nikisoma Biblia, kitabu kitakatifu. Tena na tena kinasema, ogopa Mungu. Kinasema kuogopa Bwana ni mwanzo wa kuyua. Ogopa Bwana na kuwacha uovu. Ogopa Mungu na shika amri zake. Atawabariki wanaogopa Bwana, wadogo na wakubwa. Mbele nilijua maneno ya Mungu, nilifikiri imenipasa kuogopa Satani. Nilifikiri imefaya niogope watu waovu na kuogopa ugonjwa na mauti. Lakini sasa tangu nilijifunja maneno ya Mungu, ninayuo ya kwamba ni Mungu tu imenipasa kumwogopa. Wakati wangine watu wanasema, kwa nini imetupasa kuogopa Mungu? Yeye ni mwenye rehema na wema, hatalumiza mutu yeyote. Tuogope satani na pepo mubaya kwa sababu wanajaribu kutulumiza saa zote, wanaleta ugonjwa na mauti nyumbani mwetu. Lakini rafiki, tufikiri yulu yake. Ni kweli ya kama Mungu ni mwema, lakini yeye ni mtakatifu na haki vile vile, ana uwezo wote mbinguni na duniani. Yeye muumba wa vitu vyote. Kitu hakiwezi kuvuta pumuzi au kuhama pasipo na yeye. Anaweza kuumba na kuharibu. Biblia inatuambia yulu ya hukumu kubwa zilizokuya juu ya watu waliomwasi. Kulikuwa Akane aliyepigwa na mawe hata alikufa, kwa sababu aliiba vitu na kuvificha hemani mwake. Kulikuwa Kora aliyemezwa na inchi, kwa sababu aliasi mtumwa wa Mungu Mose. Mungu alituma nyoka za moto kuharibu watu waliotaka kufanya mapenzi yao na kuasi Mungu ndiyo. Mungu hataonesha kamwe rehema kwa uovu. Mungu anachukia dhambi, ataadhibu uovu. Ametengeneza pahali pa moto kwa Setani na pepo wote vile vile. Pahali hapa patapokea watu wanaofuata Satani na uovu. Labda ukisema, nilifikiri Mungu alikuwa mwenye mapendo. Imenipasa kuikala kumwogopa. Uniache kueleza maneno haya rafiki yangu. Neno la Mungu linasema kuogopa Bwana ni tumaini la nguvu. Wakati unapoogopa Mungu, unaogopa na kuheshimu yule anayetawala dunia nzima, watu wote wa pepo wabaya. Kama ukiogopa pepo watakulumiza hata hivi, kama ukiogopa ugonjwa na mauti itakuwa hata hivi. Lakini wakati unapoogopa Mungu, anakulinda haachi nafsi yako kuharibiki, anauweza yulu ya maneno yote yatayotokea yulu yako. Wakati unapoogopa Mungu unamutii, kumupenda, kusikia maneno yake, kumufuata. Unachukia uovu, unakatala masemo ya pepo mchafu. Mungu alituonyesha mapendo yake wakati alipotuma mwana wake duniani kufa kwa ajili yetu msalabani. Mwokozi huyu ni Yesu Kristo na Mungu anasema yulu yake. Huyu ni mwana wangu, mpendwa wangu. Sikieni yeye. Utaogopa Mungu tu? Utasikia na kuamini Yesu Kristo?