Mchungayi aliita, na kondolo walipiga mbio kumufata yulu ya vilima na katika mwitu. Aliwaongoza kwa pahali mayani yaliyokuwa mateke na maji yalipokuwa mazuri. Mchungaji alikuwa mwenye mapendo, vilevile vile alikuwa muhodari. Siku moya, wakati alipopita katika mwitu, chui alirukia kondolo mudogo kumutwala lakini mchungaji huyu alisimamia kondolo zaki mbio wasilumizwe hata mumoya. Aliwaongoza kobonde pahali mayani ya kula yalipokuwa mingi. Kwa mangaribi mchungaji aliita kondolo zaki pamoya tena. Oh, oh, oh, oh, oh. Oh, oh, oh. Aliwaongoza kunjia nzuri. Akawapeleka kwake mungini mwake na amani kwa kulala usiku. Lakini kulikuwa kondolo mudogo mumoya asiyesikia mwito wa mchungaji. Yeye aliyependa mayane mabiki, hivi alishinda kula na kuwayawaya kama alivyotaka. Ghafla usiku ulingia, kondolo mudogo alikuwa mupotevu, aliogopa sana kondolo zote wangine walikuwa nyumbani na amani, pahali mchungaji alipo hesabu moya moya: moya, mbili, tatu, makumi kenda na saba, makumi kenda na nane, makumi kenda na kenda. Ha, moya haiko! Kondolo moya hakuwa pale. Mchungaji alikwenda kwa mbio katika baridi na giza la usiku. Akipiga mbio aliita na aliita: uo uo uo uo uo uo uo uo uo uo uo uo uo uo uo. Mara nyingine alisimama kusikiliza, akisikia fisi tu. Alikwenda tena kwa mbio akaita, kisha akafika juu ya kilima kimoya, akasimama kusikiliza tena. Hii ni nini? Sauti ya kondolo mudogo. Akifuata sauti, mchungaji alishuka yulu ya kilima, akakuta kondolo mdogo akafungana katika kijiti cha miiba. Akifurahi alilamusha kondolo akamuweka yulu ya bega lake na kumupeleka katika nyumba nzuri. Watu wote ni kama kondolo wamefuata njiani mwao wenyewe, vilevile vile wakapotea katika giza. Yesu Kristo mchungaji mwema Yesu alikuya kutafuta na kuokola waliopotea. Kufanya hivi imemupasa Yesu kutoa uzima wake kwa ajili ya kondolo zake. Kunjia ya kufa kwake tu zambi zetu zitaweza kuondoswa. Yesu alikubali afe kwa pahali petu. Sasa Yesu haiko mauti. Alifufuka. Sasa anaishi milele. Yeye ni mchungaji mwema. Akituita, utamujibu, mimi ni hapa Mwokozi Yesu. Mimi vile vile nitakuwa mini. Mungu anasema mutu yeyote anayeitia jina la Mwokozi ataokolewa.