Mara ngapi imenipasa kusamehe ndugu yangu wakati anaponikosea? Hata mara saba? Yesu alijibu ulizo hili na hadithi yulo ya mfalme fulani, akitazama inventaire ya watumishi wake. Mtumishi mmoja alipelekwa mbele yake aliyekuwa na deni yake ya mali nyingi kupita franka elfu mia saba. Mtumishi hakuwa na kitu cha kulipa bwana yake nacho. Mfalme aliagiza mtumishi auzwe yeye na mke wake na watoto wake na vitu vyote alivyokuwa navyo hata sehemu ya deni ilipwe. Lakini mtumishi alianguka chini mbele ya mfalme wake na alisihi bwana yake amupe rehema akisema, Bwana uwe na saburi kwangu na nitakulipia yote. Pale bwana yake alisikia huruma yulu ya mtumishi wake na alimufungula, akimusamehe deni ile kubwa yote. Nyuma kidogo, yule mtumishi alitoka na alikuta mtumishi mwenzake aliyekuwa na deni yake ndogo franka mia mbili bule. Unafikiri yule mtumishi alimwambia, ndugu yake, rafiki, usinungunikie mali dogo hizi, leo ninakusamehe deni dogo hili, kwa sababu mfalme wangu alinisamehe Sivyo. ni huzuni kukupasha ya kama yule mtumishi alikamata shingo ya rafiki yake kuikamula, akamwambia lipa deni yangu sasa hivi. Mtumishi mwenzake akaanguka kumigulu yake kumusihi, akisema uwe na saburi kwangu na nitakulipa zote, lakini mtumishi hakutaka kungoya, akakokota ndugu yake mara moya kumushitaki hivi alifungwa kumunyororo hata alipe deni halafu. Wakati watumishi wangine walipoona maneno yaliyotokea walihuzunishwa sana, wakafika mbele ya bwana yao kumupasha habari zile zote. Mfalme akaita mtumishi mubaya yule mbele yake, akamwambia: Wewe mtumishi mubaya, nilikusamehe deni yako yote kwa sababu ulinilomba rehema imekupasha kuonesha ndugu yako rehema kama nilivyofanya. Mfalme akasirika sana, akatuma mtumishi yule kwa watesaji, hata atakapolipa deni yake yote. Pale Yesu alisema maneno magumu haya, hivi: vile vilevile baba yangu ya mbinguni atawafanyia ninyi kama ninyi musiposamehe katika mioyo yenu kila mutu ndugu yake. Wale waliosikia Yesu kusema maneno haya walimwambia, "Bwana, utuongezee imani yetu." Rafiki, Yesu alisema hata mbegu dogo ya imani itaondosha mashina marefu ya mawazo mabaya. Lakini namuna gani tumika na mbegu dogo ya imani hivi? Tazama msalaba ya Kristo, ona pale mwenye aliyelumishwa kulipa deni yetu ya zambi mbele ya Mungu. Tazama mapendo namuna haya, neema namuna hii inasikitisha moyo wangu. Pale moyo wangu unasafishwa na roho ya kutokusamehe, mapendo ya Mungu yananipa roho ya kusamehe. Ndugu yangu, Mungu mwenyewe tu ataweza kugeuza moyo wangu mubaya, niweze kuwa mwenye huruma kwa kusamehe.