Mji ya Kapernaumu uliokuwa mtu mwenye kupooza akachukuliwa na watu nne. Nyumbani huko walikusanyika watu wengi kumsikiliza Yesu, na walipokuwa hawawezi kumkaribia kwa sababu ya makutano, waliitoboa dari la nyumba alipokuwapo na wakiisha kuivunja wakalitelemusha godoro alilolalia yule mwenye kupooza. Naye Yesu alipoiona imani yao, akawaambia yule mwenye kupooza, mwanangu, umesamehewa zambi zako. Watu wakisema, sababu gani Yesu aliyesamehe zambi bali tuliyemkaribia kwa ajili ameponye na aweze kutembea. Yesu alikuwa mwenye kujua, bali aliyejua hivyo ya kwamba dhambi mabaya kati ya moyo inaoleta mambo mno kupita magonjwa ya mwili. Yesu mwana Mungu, ipo nguvu Mungu aliyempa mamlaka na nguvu Tokea kabla aliumbe ulimwengu Mungu na yeye walikuwa pamoja. Yesu akisema mimi na Baba tulio mmoja. Watu waliokuwa wakamzunguka hawakupenda kukubali ya kwamba Yesu ndipo Mungu, na walifikiri mioyoni wao, nani awezawe kusamehe dhambi isipokuwa mmoja ndiye Mungu. Mara Yesu akafahamu rohoni mwake kwamba wanafikiri hivyo nafsiri mwao, kwa kuonyesha ya kama ipo Mungu, akisema na mwenye kupooza, ondoka ujitwike godoro lako uende nyumbani. Mara akaondoka akajitwika godoro lake akatoka mbele ya wote na akarudi nyumbani na furaha. Yesu aliyempa zawadi miwili ya ajabu: kusamehewa dhambi zake na kuponywa miguu zake. Roho lake ilikuwa yenye kujaa na mapendo ya Yesu. Siku zile Yesu alipanda chomboni, yeye na wanafunzi wake, wakatweka matanga wavuke mpaka ngambo ziwa la Galilaya. Yesu alikuwapo mwenye katika shetri, amechoka, amelala juu ya mto. Ikatokea dhoruba kuu ya upepo, mavimbi yakapiga chombo hata kikaanza kujaa maji, wakawa katika hatari. Wanafunzi wakawa na uoga, wakamwendea wakamwamsha wakisema, Bwana mkubwa, Bwana mkubwa, tunaangamia. Yesu akamka akaukemea upepo na msukosuko wa maji, vikakoma kukawa shwari. Wanafunzi wakaingiwa na hofu kuu, wakaambiana, ni nani huyu, basi hata upepo na bahari umtii? Huyu mtu tunayojua ndiye Yesu mwana Mungu, mbona tumeshangaa? Biblia asema katika yeye vitu vyote vilivyoumba. Sababu hiyo Yesu ndiye Bwana mkubwa ya zile vitu alivyofanya: upepo, ngurumo, umeme, bahari na vitu vyote. Yesu alifanya mambo mengine kubwa ya ajabu mno. Alijionyesha yeye pekee nguvu mno kupita mauti. Siku zile akaja mtu mmoja katika wakuu wa sinagogi jina lake Yairo. Hata alipomwona, akaanguka miguuni pa Yesu akimsihi sana akisema, Nakuomba uje, binti yangu mdogo alipopata umri wake miaka kumi na miwili yu katika kufa, nakuomba uje uweke mkono wako juu yake apate kupona na kuishi. Yesu akaenda pamoja naye, makutano mkuu wakamfuata wakimsonga songa na mwanamke mmoja mwenye kutoka damu muda wa miaka kumi na miwili, na kuteswa mengi kwa mikono ya watabibu wengi, amegariniwa vitu vyote alivyo navyo kusimfae hata kidogo, bali hali yake ilizidi kuwa mbaya. Aliposikia habari ya Yesu, alipita katika makutano kwa nyuma akaligusa vazi lake, mara chemchemi ya damu yake ikakauka. Wakati yule wakaja watu kutoka kwa yule mkuu wa sinagogi, wakisema binti wa Yairo amekwisha kufa, kwani kuzidi kusumbua mwalimu? Lakini Yesu aliposikia lile neno likinenwa, akamwambia Yairo, usiogope, amini tu. Wakafika nyumbani kwa Yairo, alipokwisha kuingia chumbani, akamtoa babaye yule kijana na mamaye na watatu katika wanafunzi lake. Yule kijana amelala, macho yenye kufungwa, amekwisha kufa. Yesu akamshika mkono kijana, akamwambia msichana, nakwambia inuka. Mara akasimama yule kijana, akainuka na akaenda. Yesu aliyempa kuishi. Yesu akisema mimi ndimi huo ufufuo na uzima. Ametabiri hivyo kufa lake pekee itakaofuatwa na ufufuo. Ametabiri ya kama siku ziko huo watu wote watafufua. Wenye watamwamini wale pekee watasimama naye kwa milele. Wengine wote wataokataa kumwamini katika kuishi wao ulimwenguni, watatengwa naye kwa milele, watakuwa katika kuzimu. Yesu akisema mimi ndimi mchungaji mwema, mchungaji mwema hutoa uhai wake kwa ajili ya kondoo. Yesu akisemi tu hivyo mambo, lakini alivyofanya Alikuwa mwenye kujua ya kama ndiye mjumbe wa Mungu na yakama aliletewa ulimwenguni kutimiza kazi ya tabu, wakati aliyekubali kuacha utukufu wake mbinguni na aliyekubali kuwa mfano yetu, alikubali kutoa juu yake pekee dhambi yenye kutengwa Mungu na wanadamu, wanamme, wanawake na watoto. Alikuwa mwenye kujua ya kama hakukuwa hapana jinsi ingine kwa ajili ya kutuepusha hukumu kwa milele ya Mungu juu ya zambi zetu, kwa sababu ya mapendo yake na kupenda kutulinda kwa ajili ya Baba kama mchungaji mwema aliyekuwa mwenye kujua ya kwamba atayetoa uhai yake kwa ajili yetu. Yeye mwenye alikuwa bila dhambi, aliyefanya mambo vyema, alisulubiwa na watu wenye mabaya, wenye kuchukia mafundisho yake ya haki na wema. Mikono na miguu zake ziligongomewa msalabani tabu yake iliyokuwa mkubwa mno, nam akaye sali kwa ajili ya waadui wake: Baba uwasamee kwa kuwa hawajui watendalo. Hapo ilikuwa yapata saa sita, jua limepunguka nuru yake, ikawa usiku, ikawa wakati ya tabu kwa Yesu, yeye Mungu mwenye haki ametoa dhambi ya wahovu kuo kubali kujitwika dhambi zetu, amepata adhabu pahali yetu. Hivyo navyo amekuwa mwokozi ambao Mungu baba alivyowahidi Adamu na Hawa na wazao. Jinsi aliyekuwa Mungu Yesu ameweza kushuka msalabani, bali ashukao kama akishuka akiwezao, kuwa mwokozi wetu. Maana sheria la Mungu asema, imepasa mtu mkamilifu bila kosa afwe pahali ya wahovu na wakosaji. Pekee yake mwana Mungu aliyekuwa mtu mkamilifu, na hivyo Yesu aliyebaki msalabani kwa dabibu lake msalabani, mtu hata moja mwanamme, mwanamke, mtoto aweze tena kumkaribia Mungu kwa damu la nyama. Kwa kifo chake msalabani, Yesu aliinyuniza damu lake mara moja, akageuka mwana kondoo wa Mungu mwenye aliyekubali kujitoa dabibu kwa ajili ya kusamehewa ya dhambi zetu. Dhabibu lake ndipo mkamilifu na Mungu akaikubali. Nam je, wewe uliitika moyoni wako, au umeendelea kumkaribia Mungu katika damu la wanyama? Hivyo ndivyo imeonyesha ya kwamba haukubali bado dhabibu ya Yesu. kuisha kufa msalabani, Yesu alipoweka katika kaburi lililochongwa mwambani. Kuisha siku tatu, wanawake nne wakaenda kaburini, jua lilipoanza kuchomoza. Neno la ushangazo, Yesu ndiye hakuwapo, kaburi imekuwapo tupu. Malaika wa Bwana alishuka kutoka mbinguni akawaambia wale wanawake, msistajabu, namtafuta Yesu aliyesulubiwa. Hayupo hapa, amefufuka jinsi alisema. kijaa na furaha, wanawake wakakimbia wakashika njia kupasha habari la ajabu wanafunzi. Ikawa jioni siku ile ya kwanza ya juma pale walipokuwapo wanafunzi, walakini mmoja wa wale tenashara Tomaso aitwe Pacha hakuwako pamoja nao. Akaja Yesu basi, wanafunzi wengine wakamwambia tumemwona Bwana. Amekataa kuamini ya kwamba Yesu ndipo hai, akisema mimi nisipoziona mikononi mwake kovu ya misumari na kutia kidole changu katika mahali pa misumari na kutia mkono wangu katika ubavu wake, mimi si sadiki hata kidogo. Basi baada ya siku nane wanafunzi wake walikuwamo ndani tena, na Tomaso pamoja nao. Akaja Yesu na milango imefungwa, akasimama katikati, akasema amani iwe kwenu. Kisha akamwambia Tomaso, lete hapa kidole chako, uitazame mikono yangu; ulete na mkono wako uitie ubavuni mwangu, wala usiwe asiyeamini bali aaminiye. Tomaso akajibu akamwambia, Bwana wangu na Mungu wangu. Yesu ameonyesha pekee kwa watu wengi. Mwili yake ipo sasa mbalimbali mbali, na hiyo ambayo alikuwapo kabla ya kifo. Ameweza kuingia chumbani ambaye mlangoni na dirisha yamefungwa. Ndipo na mwili jipya mwili yenye kutokuharibika. wakuu wa dini ambao watu walifuata miaka na miaka wanakwisha kufa. Yesu pekee anaweza kusema, nami nalikuwa nimekufa, ni hai hata milele na milele. Kwisha siku arobaini kutokea hai kaburini, Yesu alipanda mbinguni, hupo anatawala na ameketi kwa mkono wa kuume wa Mungu, bali siku mmoja atarudi na kila jicho litamwona. Anaweza kurudi kila dakika, nam atatoa naye wenye kumwamini. Nam, wewe utasimama wapi? Katika wale ambaye Yesu atatoa kwa ajili wakuwe naye kwa milele. Haifai. Hapana, uwe tu na matumaini ambao siku mmoja utakuwa naye, imepasa ujui kwa haki. Kama wiko bado kuungama dhambi zako kwa Yesu, kama aupendi kutubu na kumwomba akusamehe sababu ya dhabibu msalabani, ndiye autasimama na Yesu kama ulitumaini mwenye kubashiri kwa kukulinda, ndiye autasimama na Yesu. Navyo hivyo kama mwenye bashiri akasali mbele kutunza, ujui ya kwamba Biblia imekataa uchawi ikawa mwema au mabaya Yesu ndipo mkubwa na nguvu nyingi kwa ajili ya kukulinda na yeye anakupenda. Kama ukafungua moyo lako, atakusamehe maombi zako kwa wafu na hata kuokoe na uoga ya wachawi. Yesu ndiye mokozi wa kila mutu na anangoya jibu yako pekee. Usingoje kumwamini, ujinyenyekeze mbele yake na ukubali ya kwamba pasipo yeye wiko mkosaji mpotevu. Uungama zambi zako zote kwake moja kwa moja, mkubwa au kidogo. Utubu bila uovu mbele yake na toka katika dhambi umombe akusamee kwa maana ya damu yake aliinyunyiza kwa ajili yako, atakifanya. Unaweza kusali Mungu hivi: Bwana, na kushukuru sababu ulikuja ulimwenguni kwa kuniokoa na kupokea kama Mwokozi na Bwana wangu. Kwa damu lako ufute dhambi zangu na ugeushe moyo yangu kwa jipya, na kushukuru kuigeusha mwana Mungu, na kuwa Roho Takatifu nipe nguvu ya kutiini na kufuata maagizo lako. Amina. Yesu akisema, Mimi ndimi njia na kweli na uzima. Mutu haji kwa baba ila kwa njia ya mimi. Bali wote waliompokea Yesu aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa Mungu. Mungu