Picha namba nane. Saulo akaendelea kuwadhulumu Wakristo na kisha Wakristo wengi sana kutoka Yerusalemu walitawanyika na kutoroka mji huo. Ajabu ni kwamba kila mahali walipokwenda, wakashuhudia neno la Mungu na watu wengi zaidi wakaendelea kuwa Wakristo. Mungu akamtuma malaika akaenda kuongea na Filipo, mmoja wa Wakristo, akamwambia aende katika jangwa panapoitwa Gaza. Filipo akafanya hivyo, na alipofika, akaona gari la farasi linakuja mbele yake. Alipokwenda karibu, akasikia mtu anazungumza na kusoma neno la Mungu, mtu wa huzuni nyingi. Unaweza kuona kwamba huyu mtu alikuwa ni mtu maarufu sana kutoka nchi ya Ethiopia na alikuwa ameishi katika Yerusalemu kuabudu Mungu. Na Filipo akasogea karibu, akamuuliza huyu mu Ethiopia, ah, tafadhali ah, je, una, una, unaelewa kile unachosoma? Akamjibu, hapana, nitaelewaje bila mtu kuniambia? Na huyu muethiopia akamwambia Filipo apande gari na aanze kumfundisha. Muethiopia alikuwa anasoma katika neno la Isaya, kitabu cha Isaya. Neno linasema, aliongozwa kama mwanakondoo aliyekuwa karibu kuchinjwa, aliteswa sana na wakachukua maisha yake kutoka kwake. Muethiopia akasema, Isaya anasema juu ya yeye mwenyewe au mtu mwingine? Filipo akamwambia kwamba Isaya alikuwa akiandika kuhusu Yesu, na Filipo akaendelea kumfundisha huyu Mwethiopia mambo mengi zaidi juu ya Yesu na Mungu. Na wakafika mahali ambapo palikuwa na maji. Methiopia akamuuliza Filipo, oh, hapa pana maji. Je, ninaweza kubatizwa? Filipo akamjibu kwamba ikiwa kweli unaamini katika jina la Yesu, unaweza kubatizwa. Huyo mtu akasema ndiyo, ninaamini kwamba Yesu ni mwana wa Mungu, tena ni Mesia. Kwa hivyo Filipo akambatiza huyu. Mipango ya Mungu ndiyo mipango mizuri zaidi. Wakati fulani hatujui kwa nini mambo fulani yanatendeka wakati yanavyotendeka. Je, unafikiri kwamba Wakristo katika Yerusalemu walifikiri ilikuwa vizuri kwa Sauli kuendelea kuwatesa Wakristo? Sifikiri hivyo ndugu zangu, lakini ilikuwa ni njia ya Mungu kuwafanya wao watu watawanyike, waende sehemu mbalimbali na kutangaza neno la Mungu. Kama hawangefanya hivyo, basi labda wewe na mimi hatungeweza kufikiwa na neno la Mungu. Jambo lingine ambalo tunaweza kujifunza kutoka katika somo hili ni kwamba tunapotubu dhambi zetu, kufuata njia za Mungu, inafaa tubatizwe ili kuonyesha kwamba kweli tunataka kumfuata Mungu.