Haya, picha namba nane. Baada ya gharika kubwa, watoto wa Nuhu wakawa wengi zaidi. Watu hawa hawakumpenda na kumtii Mungu vile Nuhu alivyofanya, na wote walisema lugha moja, na wakaanza kujaribu kujenga ngazi na nyumba kubwa sana ya kumfikia Mungu. Walitaka kujitengenezea jina kubwa sana kwa wao wenyewe na Mungu akaja akaona mji kubwa ambao walikuwa wanajaribu kujenga na akaona ngazi kubwa iliyokuwa inaenda juu. Na Mungu akasema, tazama watu hawa, moja, hawa ni taifa moja na lugha yao ni moja, na haya ndiyo wanayoanza kuyafanya, wala sasa hawatazuiliwa neno wanalokusudia kufanya. Haya, natushuke huko tuwachafulie usemi wao ili wasisikilizane maneno wao kwa wao. Mungu akawafanya wa watu waseme lugha mbalimbali tofauti, na hii ikafanya kazi yao kuwa ngumu zaidi, na kazi yao ikakwama kabisa. Halafu wakaenda kwa lugha zao na vikundi vyao wenyewe, na wakatawanyika katika kila pembe ya dunia. Na katika picha hii tunaweza kuona vile watu wote wamechanganyikiwa, na kila mtu anafanya jambo lake mwenyewe tu, na mahali penyewe panaitwa Babeli, maana yake ni kuchanganyikiwa sababu Mungu alichanganyisha akili na fikira za watu na wote wakachanganyikiwa kabisa. Labda unaweza kujiuliza kwa nini kuna biashara ya magendo, vita, matusi, maneno machafu na vitendo viovu katika dunia hii? Kwa nini Mungu hawezi kusimamisha mambo haya yote, kama yeye kweli mtawala wa kila mtu katika sehemu zote za dunia? Kweli rafiki zangu, Mungu ana uwezo na anaweza, lakini katika fikira zetu ni ndogo sana, na ufikira zetu haziwezi kulinganishwa na za Mungu. Unaweza kufikiri kwamba oh, Mungu lazima ufanye hivi au vile, lakini njia hizo si za Mungu. Sijui kwa nini kuna vita, mauaji na aina mbalimbali za mambo maovu katika dunia hii, lakini ninaweza kuona tu sehemu ndogo sana ya mpango wa Mungu. Lakini Mungu anaweza kuona kila kitu kutoka mwanzo mpaka mwisho. Tena rafiki zangu, mtu mwenyewe amejifanyia mambo haya mabaya kumwangukia yeye mwenyewe. Mara nyingi sana tunamlaumu Mungu, lakini ni sisi wenyewe tunafaa kujilaumu kwa yote ambayo tunafanya ambayo hayamfai kwa Mungu. Nini kinacholeta vita na mauaji mengi duniani? Ndiyo, ni uchoyo na ubinafsi pia, yeah, ni upendo zaidi wa pesa. Hebu tutazame Mhubiri mlango wa tano kifungu cha kumi. Kinasemaje? Apendaye fedha hata shiba fedha, wala apendaye wingi hata shiba maongeo. Hayo pia ni ubatili.