Sasa tazameni picha namba kumi na tatu. Miaka mingi iliyofuatia, jamaa na wana wa Nuhu wakazidi kuwa wengi zaidi. Na wakatawanyika kwenda kila sehemu ya ulimwengu. Baadhi yao wakampenda Mungu na wengine hawakufanya hivyo. Palikuwa na mtu mmoja aliyempenda Mungu na jina lake lilikuwa Ibrahimu. Siku moja Mungu akamzungumzia Ibrahimu akamwambia, Ibrahimu Ninataka uache nchi yako, jamaa zako, na rafiki zako. Nataka uondoke uende katika nchi nyingine ambayo nitakuonyesha. Mungu akamwahidi Ibrahimu kwamba angemfanya mkuu wa watu wengi. Ibrahimu akamwamini Mungu na akaacha, akaondoka katika nchi yake. Hakujua Mungu alikuwa anamwongoza wapi, lakini akamwamini Mungu. Ibrahimu akamchukua mke wake Sara na binamu yake Lut wakaondoka pamoja, na akachukua mali zake zote pamoja na utumishi wake na kila kitu ambacho alikuwa nacho, na wakasafiri kwa miezi mingi na siku nyingi. Mwisho wakafika katika nchi iliyoitwa Kanaani. Mungu akasema, hii ndiyo nchi nitakayokupa. Je, ingekuwaje kama Mungu angekuambia leo kwamba uondoke, uwache nchi yako, jamaa zako, rafiki zako na mali zako, uende mahali pengine, na nataka uende katika nchi fulani, na nitakubariki ukiwa huko, ungefanyaje? Je, ungemwamini Mungu kabisa na uende, au ungeanza kutoa sababu nyingi mbalimbali? Haikuwa rahisi kwa Ibrahimu kuondoka kuacha nchi yake, lakini alimwamini Mungu zaidi, akakubali na akatii vile Mungu alivyokuwa akitaka. Rafiki zangu, kumfuata ye Mungu si rahisi, na wala hakusema kwamba ni rahisi, lakini Mungu alituahidi kwamba atatubariki na kutusimamia tukiendelea kumwamini katika kila hali.