Haya, picha namba 15. Watu waliokaa katika sehemu iliyozunguka Sodomu walikuwa wanapigana wenyewe kwa wenyewe. Na watu waliokaa katika miji iliyozunguka Sodomu wakashindwa na wote wakatekwa wakatekwa nyara. Lutu na jamaa zake na mali zake wote wakachukuliwa kama mateka. Lakini mmoja wa mtumishi wa Lutu akatoroka, akakimbilia akamwambia Ibrahimu juu ya jambo hilo. Oh. Ibrahimu akakasirika sana akahuzunika kusikia jambo hilo. Siku moja watu wa Ibrahimu wakashambulia na kushinda watu hao wengine. Ibrahimu naye akashinda katika vita hivyo, na kumsaidia na kumchukua Lutu na jamaa zake ambao walikuwa wametekwa pamoja nao. Na katika safari yao, Ibrahimu pamoja na watu wake walipokuwa njiani, wakafikia mji ulioitwa Solomu, na hii maana yake ni amani. Mfalme wa mji huo aliyeitwa Melkizedeki akaja akajitokeza na kumsalimu Ibrahimu na jamaa yake. Melkizedeki alimpenda Mungu na kumtumikia na akasema, baraka za Mwenyezi Mungu zikuangukie Ibrahimu na jamaa yako. Mtukuze Mungu kwa sababu amekuwezesha ame kushinda adui zako. Lut na jamaa zake wakaenda kukaa katika mji wa Sodomu tena. Unafikiri hilo jambo lilikuwa zuri kwao kurudi tena? Neno la Mungu linatuambia kwamba tukae mbali na maovu na mahali pa matendo maovu. Ni afadhali tuwe karibu na tusikize yale ambayo ni mazuri na tena yana maana kwetu, na ni afadhali tushirikiane na watu wote ambao wanamtii na kumpenda Mungu. Je, ni jambo gani linafanyika wakati unapoanza kwenda katika mahali pa baa au patembo? Kwanza unafikiria ah, nitakunywa tu soda moja peke yake, lakini unafanya urafiki pale, na rafiki zako wataanza kushawishi uanze kunywa pombe. Alafu unaanza kufikiria ah, nitakunywa tu chupa moja, chupa moja haidhuru, ni moja tu. Lakini je, hiyo itakoma hapo? Pana, baada ya muda mfupi unaanza kunywa moja, mbili, tatu na hata sita. Mwisho unakuwa umelewa chakari. Baadaye unaanza kulewa na kupigana na kutukana na wengine, na unaanza kuwa kama watu ambao umewakuta pale. Fiki zangu, hiyo ndiyo sababu Mungu anatuonya tukae mbali na maovu kama haya.