Sasa tuangalie picha namba 20. Ibrahimu na Sara wakafurahi sana kwa sababu alizaa mtoto wa kiume. Na wakamuita Isaka na akaendelea kukua na kumpenda Mungu. Siku moja, Mungu akamwambia Ibrahimu, Ibrahimu, mchukue mwanao Isaka ambaye unampenda zaidi na uende katika nchi ya Moraya. Na hapo, na hapo mlimani ambapo nitakuonyesha utanitolea uta huyo mwanao, mwanao awe dhabihu kwangu. Asubuhi na mapema, Ibrahimu akaanza kukata kuni na akawekea mizigo kwa punda zake, alafu akaanza pamoja safari na mwanaye Isaka. Na walipofika mahali Mungu alipowaahidi, Ibrahimu akawaambia watumishi wake wasimame kando Ibrahimu alibeba kisu na moto na mwanaye Isaka akabeba kuni. Na walipokuwa wakipanda mlima Isaka akasema, baba, ninakuona unabeba kisu na moto, lakini wapi kondoo ambaye utamtolea Mungu dhabihu? Ibrahimu akamjibu, Mungu atatoa hiyo kondoo mwanangu. Na walipofika mahali Mungu alipowambia, Ibrahimu akaanza kujenga madhabahu. Na hapo akamchukua mwanaye Isaka akambeba juu akamweka juu ya kuni na kuwa tayari kuwasha moto. Na hapo Ibrahimu akabeba kisu juu akawa tayari kumchinja Isaka, lakini malaika wa Bwana akasema, Ibrahimu, Ibrahimu, Ibrahimu, Ibrahimu, usimuue mtoto, uwe, mtoto. Sasa ninajua kwamba kwa unamtukuza una una una una una na unampenda na unamtii Bwana kwa sababu hata hujamwacha kando, kando, kando mtoto wako kabisa, kabisa sa hiyo hiyo, Ibrahimu akaona kondoo dume akazama kando, lakini akaona kondoo alikuwa pale pale karibu na yeye na akaenda akamshika akamchinja na akamtolea Mungu dhabihu. Baada ya dhabihu hiyo Ibrahimu na mwanawe Isaka wakarudi nyumbani. Unafikiri kwa nini Mungu alimwambia Ibrahimu amchukue mtoto wake Isaka ili aende akamtoe kama sadaka? Ndiyo, Mungu alitaka kujua kama Ibrahimu alimpenda na alimtii kabisa, hata amchukue mtoto wake wa pekee kwenda kumtolea dhabihu. Nashangaa sana na sijui kama ni wangapi kati yetu angeweza kufanya vile Ibrahimu alivyofanya. Ibrahimu alimwamini na kumtii Mungu sana, na akajua kwamba chochote ambacho Mungu alisema kilikuwa cha kweli. Nampenda Mungu zaidi hata tunaweza kufuata na kumtii na kufanya vile anavyotaka.