Mungu aliumba aina zote za miti na wanyama. Tunasoma haya katika kitabu cha Mwanzo mlango wa kwanza, mstari wa kumi na moja hadi kumi na mbili. Mungu akasema, nchi na itoe majani, mche utoao mbegu, na mti wa matunda uzaao matunda kwa jinsi yake, ambao mbegu zake zimo ndani yake, juu ya nchi; ikawa hivyo. Kisha Mungu akamuumba mwanadamu na akamfanya mtu mkuu wa wanyama wote. Haya tunasoma katika kitabu cha Mwanzo mlango wa kwanza mstari wa 26 hadi 28: Mungu akasema, na tufanye mtu kwa mfano wetu, kwa sura yetu, wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambaacho juu ya nchi.