Sasa turudie ile habari ya kusaliwa kwa Yesu Kristo hapa duniani. Wakati Yesu aliposaliwa katika mji wa Bethlehemu, kulikuwako na wachungaji katika sehemu hizo waliokuwa wakilinda kondoo zao wakati wa usiku. Malaika wa Bwana akawatokea kwa ghafla, akawaambia, msiogope, kwa kuwa mimi ninawaletea habari njema ya furaha kuu itakayokuwa kwa watu wote. Kwa maana leo hii katika mji wa Daudi amesaliwa kwa ajili yenu Mwokosi ndiye Kristo Bwana. Na hii ndiyo ishara kwenu, mtamkuta mtoto mchanga amevikwa nguo za kitoto na amelala katika hori ya kulia ng'ombe. Tunasoma katika Injili ya Luka Sura ya pili, mstari wa kumi, hati wa kumi na mbili mara kundi kubwa la jeshi la malaika wa mbinguni likajiunga na huyo malaika wakamsifu Mungu wakisema, utukufu kwa Mungu juu mbinguni na amani duniani kwa watu wanaompendeza. Injili ya Luka sura ya pili mstari wa kumi na tatu hadi kumi na nne. Baada ya malaika hao kuondoka na kuruti mbinguni, wale wachungaji wakaambiana, twendeni moja kwa moja mpaka Bethlehemu tukalione jambo hilo ambalo Bwana ametujulisha. Basi wakaenda mbio wakamkuta Mariamu na Yusufu na mtoto Yesu amelala katika hodi ya kulia ng'ombe. Hii yapatikana katika Injili ya Luka sura ya pili, msari wa kumi na tano hati wa kumi na sita. Yesu alikuwa na akaala na kulala kuchesa na kujifunza mambo kama watoto wengine, akawasaidia wazazi wake, lakini yeye Yesu hakutenda dhambi yeyote. Yeye sio mwenye dhambi wala hana dhambi. Yesu ni neno la Mungu aliyetoka mbinguni kuja kukaa hapa duniani kama mwanadamu. Alipofika umri wa miaka kumi na miwili, wazazi wake wakaenda naye Yerusalemi wakati wa sikukuu ya Pasaka, ambayo ilikuwa imehudhuriwa na watoto wengi wa umri wake. Walipokuwa hekaluni, Yesu alikuwa akisikiliza kwa hamu maneno yaliyokuwa yakisomwa kutoka kwenye sheria ya Mungu, na akasikia vile manabii walivyosema. Ikawa baada ya sikukuu kumalizika, Mariamu na Yusufu wakaanza safari ya kurudi nyumbani wakiwa na rafiki zao. Lakini walipofika njiani, wakagundua kwamba mtoto Yesu hayuko miongoni mwa jamaa na rafiki zao. Wakarudi Yerusalemu, wakamtafuta, wakampata hekaluni, ameketi katikati ya walimu, akiwasikiliza na kuwauliza maswali. Mtoto Yesu alipoona jinsi Mariamu mama yake na Yusufu walivyoshangaa, yeye akawakumbusha kwamba Baba yake aliye mbinguni alikuwa amempa kazi ya kufanya hapa duniani. Akawaambia pia, hamjui kwamba inanipasa niwe katika nyumba ya Baba yangu? Injili ya ya Luka sura ya pili mstari wa 49 basi mtoto Yesu akaruti nyumbani pamoja na wazazi wake, naye akawatii. Mtoto Yesu akaendelea kukuwa katika hekima na kimo akimpendeza Mungu na watu. Injili ya Luka sura ya pili mstari wa hamsini na tatu. Wakati Yesu alipokuwa ametimisa umri wa miaka thelathini, alianza kujitokeza wazi na kuonyesha kwamba hakuwa mtu wa kawaida bali yeye alikuwa mwana wa Mungu aliyekuja duniani. Aliwaponya wagonjwa, vipofu wakaona tena, visiwi wakasikia, waliopoosa wakatembea tena na wenye ukoma wakaponywa. Kila mtu alijaribu kumguza kwa sababu ya uwezo uliokuwa ukitoka kwake na kuwaponya wote, nao wakasema amefanya yote vyema. Injili ya Marko sura ya saba mstari wa thelathini na saba. Katika muji wa Kapernaum kuliishi mtu ambaye alikuwa amepoosa, akaletwa na watu wanne kwenye nyumba alipokuwa Yesu akiwahubiria watu neno lake. Kwa sababu ya umati mkubwa wa watu hawakuweza kumkaribia Yesu. Basi wakatoboa wa sehemu ya paa iliyokuwa juu ya mahali alipokuwa Yesu. Walipopata nafasi, wakamteremsha huyo mtu akiwa amelala juu ya mkeka, naye Yesu alipoiona imani yao Akamwambia huyo mtu aliyepooza mwanangu umesamehewa dhambi zako Injili ya Mariko, sura ya pili, mstari wa tano, hati nini dhambi tumemleta mtu huyu hapa ili amponye mwili wake Yesu alifahamu hivyo lakini yeye alijua kwamba dhambi katika moyo wa mtu huleta madhara makubwa kuliko ugonjwa ulio katika mwili wake. Baadhi ya watu waliokuwa wameketi hapo wakawasa wakisema, nani anayeweza kusamehe dhambi isipokuwa Mungu peke yake? Hawakutaka kuamini kwamba Yesu alikuwa Mungu, lakini yeye alitaka wapate kujua kwamba ana mamlaka ya kusamehe dhambi. Ndipo akamwamuru yule mtu, simama, chukua mkeka wako uende nyumbani. Mara yule mtu akainuka, akauchukua mkeka wake, akaenda zake. Katika mawazo yako, unaweza kumwona mtu huyu akiruka kwa furaha, kwa sababu alikuwa amepokea zawadi mara mbili: alikuwa amesamehewa dhambi zake na mwili wake umeponywa na roho yake ilijaa upendo wa Yesu. Soma Injili ya Marko sura ya pili mstari wa kumi hadi kumi na moja. Injili ya Mathayo sura ya nane mstari wa ishirini na tano hadi ishirini na saba. Siku moja Yesu alipanda kwenye mashua pamoja na wanafunzi wake ili wavuke ziwa la Galilaya. Yesu alikuwa amechoka sana hata akalala usingizi. Ghafla kukatokea dhoruba kali kwenye ziwa, hata mawimbi yakaanza kuifunika mashua. Wale wanafunzi wakaogopa sana, wakamwamsha Yesu wakisema, Bwana tuokoe, tunaangamia. Basi akaamuka akaukemea upepo na mawimbi, kukawa shwari kabisa. Wanafunzi wake wakashangaa wakaambiana ni mtu wa namna gani huyu hata upepo na mawimbi humtii? Huyu mtu tunavyofahamu ni mwana wa Mungu na ni neno la Mungu pia. Kwa hivyo usione ajabu, ilikuwa kitu cha kawaida Yesu kuwa Bwana juu ya vitu alivyoviumba kama upepo, bahari na vyote vya asili. Yesu alifanya mambo mengi ya ajabu, hata alishinda kifo. Siku moja akaja mtu mmoja katika wakuu wa sinagogi, jina lake Yairo, akajitupa mbele ya miguu ya Yesu akamsihi akisema, binti yangu mdogo ni mgonjwa, karibu kufa. Tafadhali uje umwekee mkono wako juu yake apate kupona na kuishi. Huyu bindi alikuwa na umri wa miaka kumi na miwili tu. Yesu akakubali kwenda naye, lakini walipofika njiani, jambo lingine likatokea. Mwanamke mmoja aliyeugua kwa miaka kumi na miwili na ambaye alitumia mali yake yote kwenda kwa daktari, lakini hakupona, akawa amesikia habari za Yesu, akaupenya msongamano wa watu kutoka nyuma mpaka akagusa vazi la Yesu, na hapo hapo akapona. Yesu akakeuka na kusema naye. Wakati huo wote hali ya yule binti ilikuwa inasiti kuwa mbaya. Hata Yesu alipokuwa bado anazungumza, wakafika watu kutoka nyumbani kwake Yairo, wakamwambia, binti yako amekufa, usimsumbue mwalimu tena. Lakini Yesu akamwambia Yairo, "Usiogope, amini tu." walipofika kwake Yairo, Yesu akawachukua baba na mama wa huyo msichana na wale wanafunzi wake watatu, wakaingia chumbani alipokuwa amelala huyo msichana. Kisha akamshika mkono yule msichana ambaye alikuwa amekufa akamwambia, msichana Nakwambia, amka! Mara msichana akaamka, akaanza kutembea. Yesu akawa amempa uhai wa kuishi. Soma katika Injili ya Mariko sura ya tano mstari wa 22 hadi 42. Yesu alipokuwa hapa duniani aliwafufua watu wengi. Yeye mwenyewe alisema kwamba mimi ni ufufuo na uzima. Injili ya Yohana, sura ya 11, mstari wa 25. Katika kufahamu huko Yesu alikuwa akitangaza kifo chake ambacho kingelifuatwa na kufufuka kwake. Akatangaza pia kwamba siku moja watu wote watafufuliwa, na ni wale tu ambao wamemwamini Yesu ndiyo watakaoishi pamoja naye milele. Wale waliokataa kumwamini wakati wa uhai wao hapa duniani watatengwa naye milele yote, wakiwa katika moto wa jehanamu. Injili ya Yohana Sura ya kumi, mstari wa kumi na moja. Yesu alisema, mimi ni mchungaji mwema, mchungaji mwema huyatoa maisha yake kwa ajili ya kondoo wake. Muda ulitimia wakati Yesu alionyesha haya mambo kwa vitendo. Alijua kwamba Mungu alikuwa amemtuma hapa duniani kutekeleza kazi maalum Alikubali kuuchukua mwili wa binadamu kama sisi, akakubali kusibeba dhambi zinazowatenganisha watu wote kutoka kwa Mungu. Yesu alifahamu kwamba hapakuwa na njia nyingine ambayo tungeepuka kutoka kwa hukumu ya Mungu na adhabu ya milele ambayo tulistahili kwa sababu ya hali ya dhambi, na kwa sababu alitupenda sana alitaka kuturudisha kwa Mungu. Yeye kama mchungaji mwema, ilimbiti kuyatoa maisha yake kwa ajili yetu. Yesu alitenda mema wakati wote na hakufanya dhambi hata kidogo. Hata hivyo, rafiki yake mmoja alimsaliti na kumuuza kwa sababu ya pesa kwa watu wale ambao hawakukubali mafunzo yake. Hawa ni watu waliokuwa wameshika mila za dini na hawakutaka kuacha njia zao za uovu. Ndipo akahukumiwa kifo, mikono yake na miguu ikapikiliwa kwenye msalaba. Kwa hakika aliteseka sana, lakini kama ilivyokuwa kawaida yake ya kuwafikiria wengine kwanza Alianza kwa kuwaombea adui zake, akasema: Baba wasamehe kwani hawajui wanalotenda. Injili ya Luka sura ya 23 mstari wa 34. Ilipofika saa sita kukawa giza juu ya nchi yote. Huu ndiyo uliokuwa wakati mgumu sana kwa Yesu Kristo alipoadhibiwa kwa ajili ya dhambi za watu wote. Alikubali kusibeba dhambi zetu na kuadhibiwa na Mungu badala yetu. Kwa hivyo, Yesu akawa ndiye Mwokozi ambaye Mungu Baba aliwaahidi Adamu na Hawa na uzao wao. Yesu akiwa sawa na Mungu, alikuwa na uwezo wa kushuka chini kutoka kwenye msalaba, lakini hakufanya hivyo kama angelifanya hivyo hangeweza kuwa mwokozi wetu tena. Kwa kadiri ya mpango wa Mungu ni mtu aliyekamilika asiye na dhambi, huyo ni Adamu wa pili, ndiye aliyestahili kufa badala ya watu wote wasio kamili na wenye dhambi. Ni Yesu aliye mwana wa Mungu ambaye ni mtu mkamilifu Aliyebaki juu ya msalaba akawa dhabihu yetu. Sasa hakuna mtu anayepaswa kumkaribia Mungu kupitia kwa damu ya mnyama tena. Kwa kufa msalabani, Yesu alimwaka damu yake mara moja pekee, nayo ikatosha. Yesu akawa mwanakondoo wa Mungu aliyekubali kutolewa kama dhabihu kwa msamaha wa dhambi zetu. Yesu ndiye dhabihu kamili iliyokubaliwa na Mungu. Mungu hatakubali sadaka nyingine, na wewe rafiki yangu, hutakubali hii sadaka. Yesu alipokufa msalabani, alisikwa, na baada ya siku tatu ilipokuwa bado asubuhi na mapema, wanawake wanne walikwenda kuliona kaburi lake. Walipofika, walishangaa kwani hawakuona mwili wa Yesu. Kaburi lilikuwa tupu. Mara malaika wa Bwana aliyekuwa amevaa nguo nyeupe akawaambia wale wanawake, msiokope. Najua mnamtafuta Yesu aliyesulubiwa, lakini hayuko hapa, amefufuka, jinsi alivyosema. Nendeni mkawaambie wanafunzi wake. Injili ya Mariko sura ya kumi na sita mstari wa sita. Wakiwa wamejaa furaha, wale wanawake walienda mbio kuwaelezea wengine habari hizo. Siku hiyo hiyo, wakati wanafunzi wake walipokuwa wamekusanyika katika chumba kimoja, isipokuwa Tomaso, Yesu akawatokea na kusema, amani iwe kwenu. Baadaye Tomaso alipoambiwa na wenzake habari hizo, akawajibu mimi, nisipoona alama za mizumari mikononi mwake na kutia kidole changu katika govu hizo na kuweka mkono wangu pavuni mwake, sitaamini hata kidogo. Injili ya Yohana sura ya 20 mstari wa ishirini na tano. Basi baada ya siku nane wale wanafunzi wakiwa ndani ya chumba hicho pamoja na Tomaso na milango imefungwa, Yesu akaja akasimama kati yao, akasema amani iwe kwenu. Kisha akamwambia Tomaso, weka kidole chako hapa, uitazame mikono yangu lete mkono uutie ubavuni mwangu, usiwe mtu wa mashaka bali uwe mtu wa kuamini. Tomaso akamjibu, Bwana wangu na Mungu wangu. Injili ya Yohana sura ya 20 mstari wa 27 hadi 28. Baada ya kufufuka kwake, Yesu aliwatokea watu wengi alikuwa sasa na mwili mpya tofauti kabisa na ule aliyokuwa nao kabla ya kufa kwa mfano yesu angeingia chumbani kama madirisha na milango imefungwa kwa sababu alikuwa na mwili mpya mwili ambao hauwezi kufa tena watu wote ambao walitumiwa na mungu kuwaongoza wengine katika miaka iliyopita Wamesha yaka dunia hii. Ni Yesu pekee anayeweza kusema, nami nilikuwa nimekufa natasama niko hai hata milele yote. Ufunuo sura ya kwanza, mstari wa kumi na nane. Siku arobaini baada ya kufufuka kwake, Yesu alirudi mbinguni na Mungu amemwinua juu kabisa akampa jina lililo kuu saiti, kuliko majina yote, ili kwa jina la Yesu kila goti lipikwe la viumbe vyote mbinguni, duniani na vya chini ya nji, na kila ulimi ukiri kwamba Yesu Kristo ni Bwana, kwa utukufu wa Mungu Baba. Waraka wa wa Filipi, sura ya pili. Mstari wa tisa hadi wa kumi na moja. Siku moja Yesu atarudi tena kuwachukua watu wake waliomwamini kama mwokozi wao ili wakae wote pamoja mbinguni milele yote. Atakaporudi, kila mtu atamuona, na wote waliomkataa watahukumiwa kwa sababu hawakumwamini Yesu kama mwokozi wao, ambaye Mungu alimtoa kama mpatanishi wao. Kitabu cha Ufunuo sura ya kwanza mstari wa saba. Usimngojee Yesu aruti kama hakimu wako. Njoo kwake leo, naye atakupokea. Yeye alisema katika Injili ya Yohana, ya Yohana sura ya sita mstari wa thelathini na saba ya kwamba, hata mtupa nje yeyote anayekuja kwake. Mungu alipomtoa kondoo achinjwe kwenye madhabahu badala ya mtoto Ibrahimu alikubali kubadilisha na mtoto wake akapona. Kama Ibrahimu alikuwa mtu mwenye kiburi, angekataa sawati ya Mungu mtoto wake angekufa pasipo haja, kwani Mungu alikuwa ametoa sadaka. Mungu ameshatoa sadaka yako pia. Yesu Kristo amekuwa sadaka yako, ili usiangamie kwa ajili ya dhambi zako, bali ukimkataa Yesu aliyetolewa sadaka badala yako, utakufa kifo ambacho hukustahili kwa sababu ya dhambi zako. Injili ya Yohana sura ya tatu mstari wa 18 tunasoma hivi: yeye aliyemwamini mwana hahukumiwi, lakini asiyemwamini amekwisha kuhukumiwa, kwa sababu hakumwamini mwana wa pekee wa Mungu. Yesu ndiye sadaka yako ya pekee kwa dhambi zako. Katika Injili takatifu tunasoma kwamba tukiendelea kutenda dhambi makusudi baada ya kufahamu kwetu, hakuna tambiko iwezayo kutolewa tena kwa ajili ya kuondoa dhambi, bali ni kungojea tu kwa hofu hukumu ya Mungu na moto mkali utakaowaangamiza wote wanaompinga. Mtu yeyote ambaye hakuitii sheria ya Musa aliuawa bila ya huruma kwa ushahidi wa watu wawili au watatu. Je, anastahili kupata adhabu kali ya namna gani mtu yule anayempuusa mwana wa Mungu na kuidharau damu ya agano la Mungu aliyomtakasa na kumtukana roho wa neema? Kitabu cha Waebrania sura ya kumi, mstari wa ishirini na sita hadi ishirini na tisa. Ukitaka kumkubali Yesu Kristo sasa kuwa Mwokozi wa maisha yako unaweza kuomba kwa maneno haya: Bwana Yesu Kristo, asante kwa kufa msalabani, asante kwa damu yako iliyomwhakika kunisafisha dhambi zangu. Ninakiri dhambi zangu kwako na kusiacha, na kuomba unisamehe na uwe mwokozi wangu. Unitakase Bwana na unipe roho mpya ndani yangu. Nataka kukufuata na kukutii siku zote za maisha yangu. Amina. Ukiomba kwa njia hiyo, Yesu atakusikia na kuja katika maisha yako. Na wakati utakapokufa, yeye atakuchukua mbinguni na kukaa pamoja siku zote. Huwezi kuokopa kifo wala hukumu na adhabu tena. Yesu mwenyewe alisema, njooni kwangu ninyi nyote mnaosumbuka na kulemewa na miziko, nami nitawapumzisha. Injili ya Mathayo, sura ya kumi na moja, mstari wa 28.