Picha ya tano. Katika mji wa Yerusalemu palikuwa na bwawa la maji, na mara kwa mara malaika wa Bwana angefika na kukoroga yale maji katika bwawa, na kulikuwa na wagonjwa wengi ambao walikuwa wanazunguka lile bwawa, naye mgonjwa yeyote ambaye angejiingiza katika yale maji baada ya kukorogwa angepona. Na palikuwa na mgonjwa mmoja ambaye alikuwa ni kiwete kwa miaka thelathini na minane kwa muda huo wote alikuwa anangojea tu karibu na lile bwawa la maji, na ajabu ni kwamba kila wakati maji yalipokorogwa hangeweza kurukia yale maji. Mtu fulani angekuwa amerukia mbele kabla ya yeye kufanya hivyo. Siku moja Yesu akamuona, akamuuliza, Je, unataka kuponywa? Mtu huyo akamwambia, akasema, oh, siwezi kuingia katika maji kwa sababu sina mtu wa kunisaidia, ili niingie katika bwawa Nikijaribu kuingia katika maji naona mtu mwingine anatangulia na kufika mbele kabla yasijaingia. Na Yesu akamwambia amka, chukua tandiko lako na uanze kutembea. Na mara moja huyu mtu akafanya hivi, akasema oh, akapona. Hii ilifanyika siku ya Sabato, siku ambayo sheria za dini zilikataza mtu kufanya kazi yoyote siku ya Sabato. Na hii ilimaanisha kwamba hakuna mtu yeyote ambaye angeweza hata kubeba mkeka wake siku ya Sabato. Na kwa hivyo viongozi wa dini wakakasirika sana na Yesu. Kwa nini mnafikiri kwamba viongozi wa dini walimkasirikia Yesu Kristo kwa kile alichofanya siku ya Sabato? Kwanza walikasirika kwa Yesu kwa sababu Yesu alivunja sheria yao ya dini. Hii haikuwa sheria ya Mungu, ilikuwa ni sheria ya kutengenezwa na binadamu tu. Amri ya Mungu ilisema kwamba watu wangepumzika siku ya Sabato na kuiweka katika hali ya takatifu, lakini viongozi wa dini waliongeza mambo yao katika agizo la Mungu na wakasema hata kwamba watu hawangebeba matandiko yao siku ya Sabato. Rafiki yangu, ni kosa kubwa sana tunapoongeza neno letu lenyewe katika agizo la Mungu. Pili, viongozi wa dini walimkasirikia Yesu eti kwamba alikuwa anajifanya kuwa sawa pamoja na Mungu. Sikiliza juu ya kile kitu ambacho Yesu anasema katika Yohana mlango wa tano kifungu cha kumi na tisa. Yesu akawaambia, kweli nawaambieni, mwana hawezi kufanya kitu peke yake, anaweza tu kufanya kile anachomuona Baba akifanya, maana kile anachofanya baba mwana hukifanya vilevile.