Picha ya nane. Siku moja wakati Yesu pamoja na wanafunzi wake walipokuwa wakitembea, alimkuta mtu aliyekuwa kipofu. Wanafunzi wake wakamuuliza, "Bwana, ni kosa la nani? Huyu ni kipofu. Ni kosa la wazazi wake au ni kosa lake kwa sababu alizaliwa akiwa kipofu?" Lakini Yesu akawaambia, "Siyo hivyo, siyo yeye wala wazazi wake ambaye alifanya makosa au dhambi. Hii ilitokea ili kwamba kazi ya Mungu ionekane katika maisha yake." Kisha Yesu akatema mate juu ya udongo akapaka ili ampake juu ya uso wa huyu mtu. Yesu akamwambia huyu kipofu, nenda ukanawe katika bwawa la Silaomu. Na watu waliomjua huyu mtu mbele walijua kwamba yeye alikuwa kipofu, na sasa ni ajabu kwamba angeweza kuona tena, na hawangemwamini kwamba ni yule yule mtu ambaye alikuwa kipofu zamani na kisha wakamchukua wakampeleka katika viongozi kwa viongozi wa dini, na viongozi wa dini wakamuuliza, inawezekanaje unaweza kuona tena sasa? Na kipofu huyo akamwambia viongozi wa dini, mtu aitwaye Yesu alinipaka matope na akaniambia nikanawe katika bwawa la Siloamu, na sasa ninaweza kuona ninipaka matope na sasa ninaweza kuona tena. Bado watu hawakuweza kumwamini kwamba ni yule yule mtu ambaye alikuwa kipofu. Kisha wakawaendea wakamwendea wazazi wa huyu mtu, na wakawauliza wazazi wa huyu mtu aliyekuwa kipofu. Wakaogopa, hawakujua la kuwaambia na wakasema, yeye, oh, ye, ni mtu ni mtu mkubwa, ni mtu mzima, mmuulize. Viongozi wa dini wakamwendea huyu mtu, akamwuliza imewezekanaje unaweza kuse, kuona sasa? Na huyu mtu aliyekuwa ameponwa akasema, sijui kama alikuwa mwenye dhambi ama sivyo lakini kitu kimoja ambacho ninajua ni kwamba nilikuwa kipofu na sasa ninaweza kuona. Na hii ilizidi kuwakasirisha viongozi wa dini na wakamtupilia mbali nji nji ya sinagogi. Na Yesu aliposikia hivyo, alimwendea huyu mtu aliyekuwa amemponya, je, unaamini katika mwana wa mtu? Mtu huyu akamjibu akasema, uniambie ili niweze kumwamini. Na Yesu akamwambia, tayari umekwisha mwona, na ndiye huyu ambaye unazungumza naye sasa. Kisha huyo mtu akaamini. Yesu alisema kwamba kuna watu katika ulimwengu huu ambao wanaweza kuona vitu kwa macho yao, lakini wakakosa kuona kwa macho yao ya kiroho, na kuna watu vilevile vile ambao ni vipofu kwa macho yao, lakini wanaona kwa roho zao. Je, wewe ni kipofu ambaye huwezi kuona wala kumwona Yesu? Ama macho yako yamefunguliwa, na sasa wewe si kipofu tena, na umeponwa na Yesu?