Picha namba kumi na tatu. Palikuwa na watu wawili walikuwa wakitembea wakielekea Emao na wakati huo huo walikuwa wakizungumza. Wakati Yesu alikuwa wakitembea pamoja nao, hawa watu wawili hawakujua kwamba alikuwa ni nani. Na Yesu akauliza, mnazungumza juu ya nini? Na mmoja wao akamwambia, ah, lazima uwe mtu mmoja tu ambaye hujui kitu gani kinachoendelea. Na Yesu akamuuliza, je, ni kitu gani kinachoendelea? Kisha wakamwambia yote ambayo yamekuwa yakifanyika katika siku chache zilizopita jinsi Yesu alivyokuwa nabii na alivyotumia maneno makali kwa kuhubiri neno na jinsi alivyotenda miujiza mikubwa sana, na sasa hivi amesulubiwa na vile watu walivyosema kwamba angefufuka kutoka kifoni na jinsi watu walivyokuwa wameudhika sasa, na kwa sababu walikuwa wanafikiria kwamba yeye angekuwa Mesiya, lakini sasa alikuwa amefariki. Yesu akawaambia ah, mko wajinga kwa njia gani na tena nyinyi ni wapole sana, hamuwezi kuelewa kitu mara moja. Je, haikuwa jambo la maana kwamba mesaya apitie katika tabu hizi, alafu mwisho utukufu wake uonekane? Alafu Yesu akaendelea kuwafundisha mambo mengi zaidi kuhusu Mungu. Wakati huu ulikuwa ni jioni, kwa hivyo wao watu wawili wakamkaribisha Yesu kwenda kula pamoja nao. Yesu akakubali. Walipokuwa karibu kula, Yesu akachukua mkate, akaumega, akaubariki, kisha akawagawia wale pamoja na. Wakati huo huo wakatambua kwamba kumbe huyu alikuwa ni Yesu mwenyewe akizungumza pamoja nao. Mara moja kwa ghafla, Yesu akapotea. Kisha hawa watu wawili wakaenda mjini, wakawaambia waka wafuasi wa Yesu kwamba oh, Yesu ni mzima, yuhai, yuhai, anaishi.