Picha ya Yesu alipokuwa katika ulimwengu huu, alifundisha watu kupitia methali. Wakati fulani akafundisha kwa kutumia methali hii iliyohusu tajiri mmoja, na huyu tajiri alikuwa na wana wawili wa kiume. Mwana mdogo alikuwa mjinga, kwa hivyo akauliza aka baba yake ampe utajiri wake, ili sehemu yake atumie vile anavyotaka. Hatujaambiwa hivi lakini, mara nyingi ilionekana waligombana mara nyingi sana Mwishowe inaonekana baba alikubali akamgawia urithi wake huyu kijana mdogo, ili atumie jinsi avipendavyo. Mwana mdogo huyu akachukua urithi wake, akaenda mbali, akaishi maisha yake ya kipekee, kapata marafiki wengi sana, akatumia fedha zake kwa njia ya upumbavu. Na baada ya kutumia fedha hizo kwa njia ya kupumbavu, pesa zake zikaisha zote, akaingia katika njaa kubwa sana wakati pesa zake zilipokwisha. Alipoteza rafiki zake wote, kwa sababu hawakuwa wa marafiki wa kikweli, walifuata fedha tu. Oh, aliingia katika hali mbaya sana. Alipoteza marafiki, fedha zake, hata maisha mazuri. Kwa hivyo wote walimkimbia wakamtoroka, na hakuwa na jamaa yoyote karibu naye. Wayahudi hawangeweza kula nyama ya nguruwe wala kufuga nguruwe wenyewe, kwa sababu ilikuwa imekatazwa kulingana na sheria zao za kidini, na huyu mwana mdogo alikuwa hana njia ya uchaguzi. Ilikuwa ni lazima tu apate kazi ya kuchunga hawa nguruwe. Oh, mwana huyu akasikia njaa sana, akawa lazima atumie chakula cha nguruwe kwa sababu hakuwa na chochote chakula. Akaanza kujifikiria, oh, ni watumishi wangapi wa baba ambao wanapata chakula cha kutosha na kushiba na hapa nipo hapa, niko njaa hata karibu nife sababu ya njaa. Nitarudi kwa baba na nitamwambia kwamba nimekosea, nime mbingu na pamoja na yeye, nitamwambia na baba kwamba sistahili kamwe kuitwa mwanaye tena, na nitamwomba tu nifanywe mtumishi wake. Kwa hivyo akafanya hivi. Je, rafiki zangu, nyinyi ni wapumbavu kama huyu kijana mdogo? Unadai kila kitu ambacho unafikiria unahitaji kuwa nacho, na baada ya kukipata hicho kitu unachotaka, unatumia kwa njia gani? Kama huyu mwana mpumbavu, yeye anatumia fedha zake zote, pamoja na marafiki, pamoja na malaya katika baa. Na pesa zake zilipokwisha, rafiki zake wakamtoroka, na wakati tu alipoingia katika shimo la taabu, ndipo akajua kwamba kweli anahitaji kugeuka. Alipokuwa akiishi na jamaa zake, mara nyingi ilionekana aligombana nao, na wakati wa mwisho sasa alifikiri kwamba yeye atafurahia mambo yake tu ya kibinafsi. Hata watumishi wa nyumbani walikuwa na chakula cha kutosha.