Haya, picha ya kumi na sita. Biblia inatuambia katika Luka mlangu wa kumi na mbili kifungu cha kumi na tano kwamba jihadharini, na kila aina ya tamaa, maana uzima wa mtu hautegemei wingi wa vitu alivyo navyo. Wakati fulani palikuwa na mtu aliyekuwa amevuna mazao mengi sana shambani mwake, akajisemea mwenyewe kwamba ah, nina chakula cha kutosha cha kudumu kwa muda mrefu sana maishani mwangu sasa ninaweza kuchukua maisha ya kwa furaha, nile ninywe na nipumzike, ni starehe. Lakini Mungu akamwambia, wewe mpumbavu, usiku huu maisha yako yatakoma, na nani atatumia mali zote ambazo umejiwekea kwa muda huo wote kwako mwenyewe? Yesu akamaliza kwa kusema, ndivyo ilivyo kwa mtu anayejilundikia mali kwa ajili yake mwenyewe, lakini si tajiri mbele ya Mungu. Kisha Yesu akawaambia wanafunzi wake, kwa sababu hiyo nawaambieni msiwe na wasiwasi juu ya chakula mnachohitaji ili kuishi, wala juu ya mavazi mnayohitaji kwa ajili ya miili yenu, kwa sababu uzima ni bora kuliko chakula na mwili ni bora kuliko mavazi. Chukweni kwa mfano kunguru, hawapandi, hawavuni, wala havana gala yoyote. Hata hivyo, Mungu huwalisha Ninyi mna thamani zaidi kuliko ndege. Ni nani kati yenu kwa kuwa na wasiwasi anaweza kuongeza urefu wa maisha yake? Basi, kama hamwezi kufanya jambo dogo kama hilo, kwa nini kuwa na wasiwasi juu ya yale mengine? Angalieni maua jinsi yanavyomea, hayafanyi kazi wala hayafumi. Hata hivyo, nawahakikishieni kwamba hata Solomoni mwenyewe na fahari zake zote hakupata kuvikwa vizuri kama uwa moja wapo. Lakini kama Mungu huvika vizuri jani la shambani ambalo liko leo liko na kesho hutupwa motoni, je, hata wafanyia ninyi zaidi, enyi watu wenye imani haba? Basi msivurugike akili mkihangaika daima juu ya mtakachokula au mtakachokunywa, kwa maana hayo yote ndiyo yanayohangikiwa na watu wasiomjua Mungu. Baba yenu anajua kwamba mnahitaji vitu hivyo. Shughulikieni kwanza ufalme wa Mungu na hayo yote mtapewa kwa ziada. Je, umepata maana ya maneno ya Yesu? Je, wewe unapendezwa tu katika akiba ambazo umeweka katika benki au katika mashamba yako au katika watoto wako au katika wake zako au katika ng'ombe zako. Kitu gani kilichofanyika kwa huyu tajiri katika hadithi tuliyoisoma? Aha, alikufa usiku ule ule. Alifikiria kwamba mambo yake yote yalitegemea utajiri wake aliokuwa nao, kwa hivyo aliweka fikira zake zote katika mali yake, lakini hakuishi ili kufurahia mali zake. Ndugu zangu, msienelewe vibaya Yesu hakusema kwamba ni vibaya kuwa na mali, kuwa na akiba, kuwa na mifugo mingi, kuwa na watoto na kadhalika. Kitu anachotuambia ni kwamba ikiwa tu vitu hivi vyote ambavyo tunatafuta na tunapata, tutategemea vitu hivi bila kumtegemea yeye, basi kazi zote ni bure. Sikilizeni katika Luka mlango wa kumi na mbili kifungu cha 34. Pale ilipo hazina yako ndipo pia utakapokuwa moyo wako. Na tukitazamia na kutegemea mali tu au hazina ambazo ziko hapa duniani, waizi watakuja na kuziiba au wadudu watakuja kuzila, lakini kama hazina zetu ziko mbinguni, basi ziko za salama kwa maisha ya milele na je, hazina zenu ziko wapi?