Ya kumi na saba. Palikuwa na tajiri mwingine ambaye alikuwa na kila kitu alichohitaji katika maisha yake, na nje ya mlango wake palikuwa na mtu maskini aliyeitwa Lazaro, na alikuwa na vidonda vingi sana mwilini wake, hata mbwa angekuja na kuzilamba. Na chakula alichopata Lazaro ilikuwa ni vipande vidogo vidogo, makombo ya vyakula ambavyo vilianguka kutoka mezani mwa huyu tajiri. Wakati wa kifo cha huyu Lazaro, alipokufa Malaika wakaja wakambeba wakampeleka mahali alipokuwa Ibrahimu. Tajiri naye akafa, lakini akaenda motoni mahali ambapo pana shida na kutafuna meno. Alipotazama juu kwa mbali sana, alimwona Lazaro na Ibrahimu. Lazaro akasimama kando upande wa kulia wa Ibrahimu, na tajiri akaita kwa sauti kuu, Baba Ibrahimu, uwe na huruma juu yangu Mtume Lazaro aende akatumbukize mkono wake ndani ya maji, ili aje anipoeze ulimi wangu kutokana na moto. Oh, niko katika tatizo kubwa katika moto huu mkuu. Na Ibrahimu akamjibu, mwanangu, kumbuka ulipokuwa katika ulimwengu na mali zote ulizokuwa nazo, lakini Lazaro hakuwa na chochote. Na sasa anatulizwa hapa na wewe unateseka. Hata hivyo ni vigumu kwa mtu yeyote kupita kuja kwa upande wako au kuja kuja kwa upande wetu. Tajiri huyu katika hadithi hii alikuwa na maisha matamu sana na kila kitu alichotaka alikuwa nacho, lakini alikuwa mchoyo. Kwa hivyo hakutaka kumsaidia Lazaro ambaye alikuwa maskini. Na Mungu anatuambia katika neno lake kwamba ni lazima tuwe wenye huruma na tushirikiane katika mali tulizo nazo na wenzetu, wenzetu ambao wamekosa hizo mali. Lakini wengi wetu tunajipenda sisi wenyewe na kujitazama sisi wenyewe tu. Na wakati mwingine kwa kweli hata tunapata mali hizo zetu masikini, la, kwa njia ya udanganyifu. Nafikiri nikipatia masikini nitakwenda mbinguni. La, rafiki zangu, hatuingii mbinguni kwa kufanya kazi nzuri kwa wenzetu. Ni kwa njia tu ya kuamini na kukubali katika Yesu Kristo ambaye aliteseka na kufa kwa sababu ya dhambi zetu msalabani. Kamwe si kwa sababu ya kazi nzuri ambazo tunafanyia wenzetu katika ulimwengu huu. Sisemi kwamba ni vibaya kufanya kazi nzuri kwa wenzetu katika ulimwengu huu. Ninachosema ni kwamba ni lazima tumuingize Yesu katika moyo wetu ili matendo yote ambayo tunafanya tunafanya kwa utukufu wake.