Picha ya kumi na tisa. Biblia inatuambia kwamba kulikuwa na watu wengi ambao walikuwa wenye kiburi sana, ati kwa sababu walikuwa hawajafanya dhambi nyingi, na wangeweza pia kuwadharau watu wengine kwa sababu hiyo. Je, unajua watu kama hawa? Na Yesu akawambia mithali hii: siku moja palikuwa na watu wawili waliokwenda kanisani kuomba, na mmoja alikuwa kiongozi wa dini na mwingine alikuwa ni mkusanyaji ushuru ushuru Kiongozi wa dini akasimama akajiweka kifua mbele na kuomba Oh, Mungu, ninafurahi kwamba wewe unajua kwamba mimi si kama watu wengine, mimi si kama watu weizi na wale ambao ni washerati, na pia mimi si kama huyu uh, mkusanyaji wa kodi, na ninafunga chakula mara mbili kwa wiki, natoa sadaka kubwa pia. Lakini mtoza kodi alijua kwamba yeye hakuwa mtu mwema na alijua kwamba alikuwa amedanganya watu wengi na akakusanya kodi zaidi ya kiasi hata akaweka kiasi kingine mfukoni mwake, na labda hata alichukua hongo, hata akawapiga wale ambao hawangeweza kulipa kodi. Na akataka Mungu amsamehe juu ya dhambi hizi zake, na akawa ana haya sana, aliona aibu sana, aliaibika hata kwamba hakuweza kuangalia juu mbinguni. Badala yake akatazama chini kwa huzuni, akajipia kifua mara kadhaa kuonyesha kwamba alikuwa ametenda dhambi, na akaomba kwa sauti ya huzuni, o oh, Mungu unionee huruma kwa sababu nimekutendea dhambi. Je, ba baina ya hawa watu wawili, maombi gani yalimfikia Mungu? Maombi haya yote yalimfikia Mungu, lakini ni ombi gani ambalo unafikiri kwamba hasa lilimfikia Mungu moyoni mwake kabisa? Naam, maombi ya yule mtu mnyenyekevu ambaye aliomba kwa huzuni. Biblia yatuambia kwamba yeyote ya ambaye anajiweka juu atanyenyekezwa na yule anayejinyenyekeza atainuliwa juu.