Picha ya ishirini na mbili. Siku moja mwalimu wa sheria alitaka kumtega Yesu. Akamuuliza Yesu, Mwalimu, nifanye nini ili niingie katika uzima wa milele? Yesu akamjibu, Je, sheria inasema nini? Mwalimu wa sheria akamjibu, Mpende Bwana w Mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa nguvu zako zote na kwa akili yako yote. Na mpende jirani yako kama unavyojipenda mwenyewe. Yesu akamwambia "Umesema ukweli." Kisha Yesu akamwambia kuhusu mtu aliyekuwa akisafiri kutoka Yerusalemu kwenda Yeriko. Na alipokuwa akisafiri huyu mtu, wanyang'anyi wakaja, wakampiga, wakamnyang'anya vitu vyote alivyokuwa navyo, na wakampiga kwa nguvu sana hata wakamuumiza, karibu maututi, karibu kufa. Kuhani alipitia karibu, lakini haka, hakujihusisha akaendelea kwa safari yake tu na kisha Mlawi akapita karibu akamwona, lakini akapita akaenda zake tu hakujali. Na kisha mwishowe Msamaria mmoja akapita karibu o, oh, alimwonea huruma sana, akamsaidia, akaenda akamweka mafuta katika vidonda vyake, majeraha yote akafunga vizuri, kisha akamweka huyu mgonjwa katika punda lake mwenyewe, akamsafirisha mpaka mahali pa kupata msaada zaidi. Alipofika katika hoteli iliyo karibu sana akamwomba mwenye hoteli amchunguze na amtulize, amtibu huyu mtu, kisha akalipa gharama zote kuhusu huyu mgonjwa. Kwa sababu huyu Msamaria alikuwa anaendelea na safari yake, alimwambia mwenye hoteli kwamba chochote ambacho kingekuwa gharama ya huyu mtu, angerudi kulipa baadaye. Kisha Yesu akamuuliza huyu mwalimu wa sheria, je, katika wale watu watatu katika hadithi hii ni yupi ambaye alikuwa mwenye huruma kwa huyu mtu aliyepigwa na majambazi? Mm, ni mtu ambaye alikuwa na huruma na kumsaidia huyu aliyepigwa. Yesu akamwambia umesema ukweli, nenda ukafanye vivyo hivyo. Niambie rafiki zangu, katika hawa watatu, wewe ni kama yupi? unapomkuta mtu katika shida Je, unasimama na kumsaidia? Ama unajifanya kwamba humuoni huyo mtu na unapita tu unaenda zako? Tazameni Mathayo mlango wa tano kifungu cha saba. Heri walio na huruma maana watahurumiwa.