Tunakupenda Yesu nakupenda Yesu nakupenda yes, Ndiyo wavulana wasichana, hamjambo leo. Ninafurahi kwamba mmefika na kuendelea kusikiliza mambo mengi kuhusu Mungu. Leo tunataka kujifunza juu ya Yesu aliyekuwa mwalimu na mponyaji. Ukisikiliza sauti hii, zima mashini alafu ufanye vile unavyoagizwa kufanya. Sasa chukueni kitabu cha sita na mwangalie picha ya kwanza. Mungu aliwaahidi Waisraeli kwamba siku moja angewatumia Mesiya ambaye angekuwa mwokozi wao, na Waisraeli walingojea kwa miaka mingi mingi mingi mpaka Yesu Kristo alipofika katika ulimwengu huu. Wavulana na wasichana, mnajua Yesu Kristo alikaa kwa muda gani katika ulimwengu huu? Aliishi kwa miaka thelathini na mitatu. Yesu Kristo alitembea kwa sehemu nyingi sana akiwafundisha juu ya Mungu, na aliwaambia watu kwamba alikuwa amekuja kuwakoa watu katika dhambi zao. Na Yesu aliwachagua wanaume kumi na wawili ambao walikuwa ni wanafunzi wake, na akatumia muda wake mwingi kuwafundisha watu ili wawe walimu pia. Kama una Biblia yako mbele yako nataka ufungu, ufungue mlango wa tano, Mathayo. Mathayo mlango wa tano. Wavulana na wasichana, nitawapeni nafasi ili mtafute Mathayo mlango wa tano mstari wa tatu hadi wa kumi na mbili. Heri walio maskini wa roho, maana ufalme wa mbinguni ni wao. Heri wenye uzuni, maana hao watafarijika. Heri wenye upole maana hao watairithi nchi. Heri wenye njaa na kiu ya haki maana hao watashibishwa. Heri wenye rehema maana hao watapata rehema. Heri wenye moyo safi maana hao watamwona Mungu. Heri wapatanishi maana hao wataitwa wana wa Mungu. Heri wenye kuudhiwa kwa ajili ya haki, maana ufalme wa mbinguni ni wao. Heri ninyi watakapowashutumu na kuwaudhi na kuwanenea kila neno baya kwa uongo kwa ajili yangu. Furahini na kushangilia, kwa kuwa thawabu yenu ni kubwa mbinguni, kwa maana ndivyo walivyowaudhi manabii waliokuwa kabla yenu. Wavulana na wasichana, kuna maneno mengi hapa ambayo ni magumu, kwa hivyo ninataka mwalimu wenu arudi nyuma na kuwaeleza kila mstari na kila neno maana yake. Sasa tazameni picha ya pili. Mnaona nini katika picha hii, wavulana na wasichana? na mnaona nyumba mbili. Na nyumba hizi hizi hazionekani kama zetu za kisiku hizi, ama sivyo? Yesu anazungumza kuhusu mtu mwenye hekima. Na huyu mtu mwenye hekima alijenga nyumba yake vizuri sana. Na aliijenga nyumba hii yake kwenye mwamba uliokuwa na msingi imara. Na ilimchukua muda mrefu sana kukamilisha nyumba hii. Lakini si kitu, kwa sababu alitaka nyumba hii iwe nyumba nzuri yenye msingi wa maana. Na baada ya nyumba hii kukamilishwa kujengwa, dhoruba kali sana pamoja na upepo ulikuja. Oh, kulikuwa na dhoruba na mvua na upepo mkali, na kulikuwa na gharika. Wavulana na wasichana, unajua nini kilifanyika kwa nyumba hii? Nyumba hii haikuanguka wala kubomoka kwa sababu ilikuwa ni nyumba iliyojengwa kwenye msingi. Halafu Yesu alizungumza juu ya mtu mwingine. Huyu mwingine alikuwa ni mpombavu na alikuwa katika haraka, ili akamilishe nyumba yake, na hakujali hata msingi aliotumia ulikuwa ni aina gani kwa nyumba yake, na nyumba yake alijenga karibu na ukingo mwa maji na hata hakujali kwamba angesongea mbali kidogo ili maji yasivute nyumba yake. Je, mnafikiri kwamba mchanga uliokuwa karibu na ukingo mwa maji ulikuwa ni msingi mzuri? Oh, hapana hata kidogo. Na huyu mtu alijenga nyumba yake kwa haraka zaidi kama jua kali siku hizi, na kisha dhoruba kali ikaja, mvua pamoja na, na upepo mara kukawa na gharika. Wavulana na wasichana, mnajua ni kitu gani kilitendeka kwa nyumba hii? Ndiyo, nyumba hii ilibomoka kwa sababu haikuwa na msingi mzuri. Je, mnaweza kuiona? Ah, mnaweza hata kuiona inatembea kwenye maji. Wavulana na wasichana, mnafikiri Yesu alikuwa anatufundisha nini katika hadithi hii? Labda unaweza kumwambia mwalimu wenu. Sasa hivi, Yesu alikuwa anatuambia vijana kwamba lazima tujue tunafanya nini katika maisha yetu. Tunaweza kuwa kama huyu mtu mwenye hekima aliyejenga nyumba yake kwenye msingi wenye uthabiti. Na mnajua, wavulana wasichana, tukiwa kama huyu mtu mwenye hekima, tunaweza kujenga maisha yetu katika Yesu Kristo ambaye ni msingi mzuri, au tunaweza kuwa kama huyu mtu mpumbavu ambaye hakujenga nyumba yake kwenye msingi mzuri, ambaye pia hakujali kwamba nyumba yake ilihitaji msingi mzuri. Wavulana na wasichana, umekubali kuwa kama huyu mtu mjinga mpumbavu na kusema ah, mimi sitamfuata Yesu wala sitamwamini, mimi ntafanya vile nataka na maisha yangu hata sasa alijifunza Biblia, unataka kuwa kama huyu au utachagua kuwa kama huyu mtu mwenye hekima mwenye busara, na kumfuata Yesu, kumtumikia na kumwamini, ingawa watu wengine watakuchekelea? Sasa tazameni picha ya tatu. Je, mnaona nini katika picha hii? Ndiyo, kuna watu watatu wanaume wakiwa na mishumaa hebu niambieni wavulana wasichana mnapenda kukaa gizani ah sifikiri hivyo mnajua vitu vingi vibaya vinafanyika katika giza kwa mfano kuua kufanya mpango mbaya wa kuiba kusengenya na kadhalika wavulana wasichana hebu tufungueni biblia zetu katika yohana mlango wa tatu, msari wa kumi na tisa inasema watu wakapenda giza kuliko nuru, kwa maana matendo yao yalikuwa maovu. Wakati unakaa katika chumba chenye giza na mtu mwingine akaleta taa, utafurahi ama sivyo? Yesu alisema katika mlango wa nane wa Yohana mstari wa kumi na mbili kwamba mimi ndimi nuru ya ulimwengu, yeye anifuataye hata kwenda gizani kamwe bali atakuwa na nuru ya uzima. Je, mnajua Yesu anasema nini hapa, wavulana wasichana? Yesu anasema kwamba tukimwomba na akiingia katika mioyo yetu tunakuwa na taa ambayo hapo mbeleni kabla hatujampata tulikuwa ni giza tupu. Mtu akileta taa katika chumba chenye giza, ni nini kinatokea kwa giza? Ndiyo, giza lazima liondoke na vile vile, Yesu anapoingia mioyoni mwetu, shetani au giza zinaondoka. Na Yesu alisema, tukiwa naye ndani ya mioyo yetu tuna taa na tuna nuru, na ni lazima sisi pia tuonyeshe hiyo taa kwa watu wengine. Tusiwe kama huyu mtu mpumbavu ambaye anaficha nuru yake chini ya bakuli. Badala yake lazima tuwe watu wenye furaha, tujivunie kwamba tuna nuru yake ndani yetu. Sasa tazameni picha ya nne. Unaweza kumwona huyu askari wa Kirumi katika picha hii. Warumi walikuwa ni kabila lenye nguvu sana na walitawala Waisraeli wakati Yesu alipokuwa katika ulimwengu huu. Waisraeli waliwachukia Warumi sana kwa sababu waliwatawala kwa njia zisizofaa. Lakini Yesu aliwafundisha Waisraeli somo lenye maana zaidi. Yesu alifundisha watu wake kitu cha maana sana katika Mathayo mlango wa 5, mstari wa 39 hadi 41: msishindane na mtu mwovu, lakini mtu akikupiga shavu la kuume mgeuzie na shavu la kike pia, na mtu akitaka kushtaki mbele ya mahakama na kuchukua nguo yako, kanzu mpe na joho lako pia. Na mtu akikulazimisha uende umbali wa maili moja, ni vizuri uende maili mbili. Mnajua wa vulana wasichana, Yesu alikuwa anafundisha funzo ambalo si la kawaida, na kama binadamu ni funzo gumu kwetu. Jambo ambalo Yesu Kristo analifundisha katika somo hili ni kwamba tusipigane. Na tusilipize kisasi kwa wale wanaotutendea maovu. Alijua kwamba tukipigana au tukilipiza kisasi kwa matendo ya watu wengine mabaya juu yetu, ni tunaongezea tu fujo na vita, ama sivyo? Kwa mfano, ikiwa mtoto mwenzako anakupiga tu bila kosa lolote, unampiga na wewe pia, ama sivyo? Na hii inaongeza vita na mapigano makubwa, na Yesu hataki kabisa tufanye namna hii, wavulana wasichana. Badala yake Yesu anatuambia kwamba tuwapende adui zetu na tuwaombee wale wanaotutesa. Je, wavulana wasichana, unaweza kumkumbuka mtu yeyote ambaye unamchukia au unaweza kumkumbuka yeyote ambaye anataka kukutesa na kutendea maovu? Yesu anatuambia kwamba tuwaombee. Kwa nini tusisimamishe mashini zetu kwa muda mfupi, na ujaribu kumkumbuka mtu yeyote au rafiki yeyote ambaye anajaribu kutendea maovu au kukutesa kwa njia fulani, na uwaombee. sasa tazameni picha ya tano. Yesu alifundisha watu wake kwamba ni jambo la maana sana tukiomba. Je, wavulana wasichana Nyinyi humuomba Mungu? Labda unasema na kujiuliza ah, ninawezaje kumuomba Mungu yeye? Yeah, anakaa mbali tena, yeye ni mtu mkubwa sana, siwezi kumuomba, ni vigumu, naogopa. Lakini mnajua, wavulana wasichana, tunapomuomba Mungu ni kama kuongea naye tu, jinsi tunavyozungumza mimi na wewe, wavulana na wasichana. Sasa tufungulie Biblia zetu katika Mathayo mlango wa sita Mstari wa tano hadi wa saba. Sasa tusome pamoja tena, msalipo au mwombapo, msiwe kama watu wanafiki, kwa maana wao wanapenda kusali hali wamesimama katika masinagogi na katika pembe za njia, ili watu wawaone. Amin nawaambia wamekwisha kupata thawabu yao au zawadi yao. Bali wewe unapoomba, uingie katika chumba chako cha ndani na baada ya kufunga mlango wako uombe mbele za Baba yako ambaye yuko katika siri, na Baba yako huyo anayeona sirini atakubariki. Wavulana na wasichana, mnajua maana ya wanafiki ni nini? Wanafiki ni watu ambao wanasema mambo kwa midomo yao ya nje lakini ndao ndani yao au matendo yao hayaonyeshi vile walivyosema je mnajua watu kama wale wavulana wasichana mnaona katika picha hiyo huyo mtu mwenye kanzu rangi ya manjano yani yelo anaomba kabisa akijionyesha na kupiga kifua akiangalia juu ili watu wamuone anajifanya kwamba yeye ni mtakatifu zaidi Unafikiri Yesu anafurahiwa na aina hiyo ya maombi? Na je, unaweza kuona huyo anayepiga magoti, ana kanzu ya rangi ya buluu au samawati, anaomba peke yake katika chumba chake? Kumbukeni wavulana, wasichana, kwamba tunapoomba tusiombe tukiwa na mioyo yenye majivuno au kiburi, tusiombe kama kwamba sisi tuna moyo mtakatifu sana na tusiombe tukijua kwamba watu wengine watatusifu, lakini tuombe kwa moyo mnyenyekevu na kwa moyo wa kweli, na mjue kwamba mara nyingi sana vijana, tunaomba Mungu kwa kumuuliza, oh Mungu, nataka hiki, nataka kile, nataka hicho. Unafikiri kwamba Mungu anafurahishwa nasi, vijana? Ingekuwaje kama ungeenda kwa baba na kila mara unamwambia baba, nataka hiki, nataka kile, nataka kile, nataka kile, unafurahi, utamfurahisha? Hawezi kufurahi. Hapana, hawezi kufurahi kabisa. Baba atafurahia tu kusikia kwamba unaendelea vipi katika masomo yako, wewe ni mzima, unahoma, umeamka salama, habari za nyumbani, habari za nini. Hawezi kufurahia mambo ya kumuuliza kitu mara kwa mara na baba yako angefurahishwa zaidi kusikia unamwambia, o oh, Baba, nasema asante sana kwa zawadi yako, kwa kitu ambacho ulinipa, kwa kitabu, kwa kalamu. Atafurahi kusikia hivi, na utamsifu. Akisikia unamsifu, bila shaka atafurahishwa nawe. Na kwa njia hii hii, Mungu naye hapendezwi nasi kila mara tukimwomba tu, nataka hiki, nataka kile, nataka hiki. Anafurahi wakati tunamshukuru kwa kile ambacho ametupatia. Wavulana, wasichana, kwa nini tusifunge mashini zetu na tufikirie tu, tunataka kumwomba Mungu, na tumwombe, si hiki na kile na kile, tumshukuru tu kwa vitu ambavyo ametufanyia. Sasa, tazameni picha ya sita. Siku moja, Yesu aliwaambia watu wake hadithi, hadithi ya mtu na tajiri wake waliokwenda shambani ili kupanda mbegu. Na wakati kila mtu alipokuwa amelala, mtu mmoja alikuja akaenda, akapanda mbegu mbaya, mbegu ambazo si mimea, alipanda magugu. Baada ya miezi kadhaa, mbegu za ngano pamoja na mbegu za magugu zilitoka na zilianza kukua lakini mtumishi alishangaa. Alipoangalia mimea, alisema ah, lakini nini metokea? Nafikiri kwamba tulipanda mbegu za ngano tu pale, haya magugu yametokea wapi? Kisha tajiri akasema, ah, pengine ni adui wetu ndio aliyetufanyia hivi. Kisha mtumishi akamuuliza, je, unataka tung'owe haya magugu? Lakini tajiri alimwambia hapana. Kwa kufanya hivyo pengine utang'oa hata na mimea mizuri. Hacha magugu pamoja na ngano yote imee pamoja mpaka wakati wa kuvuna, na wakati huo wa kuvuna nitawambia wafanyikazi wangu wayang'oe yale magugu kwanza, wayafunge kisha wayachome. Halafu nitawambia wafanyikazi wangu wakusanye ngano pamoja, halafu wataiweke katika ghala yangu au stoo. Wavulana na wasichana, Unafikiri Yesu alikuwa anajaribu kutufundisha nini hapa? Yesu alikuwa anatufundisha kwamba tukimfuata na kumtii, sisi ni kama mbegu za ngano, lakini wale ambao hawataki kumfuata na kumtii, basi wao ni kama zile mbegu mbaya, yaani magugu. Na mnajua, vulana, wasichana, siku moja Yesu atarudi na itakuwa kama mwisho wa ulimwengu huu na wale ambao watamfuata na kumtii na kufuata njia zake watakwenda kuishi pamoja naye mbinguni, lakini wale ambao watakataa kufuata njia zake watatupwa katika ziwa la moto. Wavulana na wasichana, ninatumaini kwamba nyinyi nyote hamtaki kwenda katika ziwa la moto. Sasa tazameni picha ya saba. Yesu aliwapenda watoto sana sana sana na siku moja akina mama fulani walikuwa wanamletea Yesu watoto ili awabariki. Lakini wanafunzi wake walipowaona akina mama hao wakiwaleta watoto waliudhika. Walifikiri kwamba hawa wakina mama wangekuwa wakimsumbua Yesu tu. Lakini Yesu alipoona wanafunzi wakiwazuia akina mama wale, aliwaambia hapana, wacheni walete watoto kwangu. Mnajua, tunafikiria kwamba Mungu hupenda watu wazima tu, lakini hivi si kweli. Yeye anapenda hata watoto wadogo kama nyinyi, wavulana na wasichana. ibendi nasi hii wimbo Yesu nakupenda, Yesu nakupenda. kumbukeni wavulana na wasichana kwamba sisi ni muhimu sana mbele ya mungu hata tukiwa watu wadogo sasa tazameni picha ya nane wakati mmoja kulikuwa na mchungaji kondoo aliyekuwa na kondoo mia moja je umewahi kuona kundi la kondoo kama mia moja? siku moja kondoo mmoja akapotea na unafikiriaje? Yule mchungaji alifikiri nini juu ya kondoo yule mmoja aliyepotea? Je au ah, unafikiri kwamba alisema ah, mimi sijali, nina kondoo wengine mia tisini na tisa, hata mmoja akipotea si kitu kwangu? Ah, ah, yule mchungaji hakulala, ah, alifikiria zaidi juu ya yule mmoja aliyepotea. Basi alikusanya wale kondoo tisini na tisa akawapeleka kwenye kibanda chake, akawaacha na kwenda kutafuta yule mmoja aliyepotea. Na alikwenda kila pahali akitafuta mbae, mbae, mbae. akitafuta yule kondoo wake mmoja aliyepotea, na baada ya muda fulani alisikia kwa mbali chini ya mwamba akafahamu kwamba huyo alikuwa lazima awe kondoo wake aliyepotea. Mwishoye alifuata njia ya sauti ile polepole pole, na chini kabisa ya bonde akapata yule kondoo aliyepotea kwenye mwamba. Oh, huyu mtu alifurahi sana, hata akanyosha mkono akijaribu kumfikia yule kondoo kwa fimbo lake. Je, mnaweza kumwona akifanya hivi alipompata? Ah, alimuinua vizuri akamweka mabegani, akaanza kupiga mbinja anarudi nyumbani <coughs> akifurahia kwamba kondoo aliyepotea amepatikana. Wavulana na wasichana, mnafikiri Yesu alikuwa anajaribu kutufundisha nini katika somo hili? Pengine unaweza kumwambia mwalimu wako sasa, Yesu alikuwa kufundisha nini katika somo hili? Wavulana na wasichana, Yesu alikuwa anatufundisha kwamba kama huyu kondoo mdogo akipotea, ni sawa na kama sisi mmoja wetu hata akiwa mdogo au mkubwa akiacha njia ya Mungu na kufuata njia za Shitani. Na mnajua, Yesu hafurahiwi kabisa wakati mmoja wetu anamwacha na anafuata njia zake mwenyewe. Kwa hivyo Yesu atatoka na hata kusafiri milimani na mabondeni kukutafuta wewe mtu mmoja tu, au wewe kijana mmoja ambaye umepotea, ili urudi kwake. Au pengine kuna rafiki yako mmoja ambaye hafuati neno la Yesu, ameacha njia ya Yesu na anajiendea tu akifuata njia zake za ulimwengu huu. Yeye ni kama yule kondoo mmoja aliyepotea, wavulana na wasichana. Ikiwa kwa vyovyote unamjua mtu mmoja kama yule au msichana au mvulana ambaye amafanya hivyo kuacha njia ya Yesu, tutamwombea ili arudi kwa Yesu katika kundi la jamaa wa Yesu. Haya sasa, tazameni picha ya tisa. Yesu alifundisha hadithi nyingine juu ya mfalme mmoja aliyetaka kuangalia idadi za hesabu za madeni ya wafanyikazi wake na alipokuwa akitazama zile hesabu, alipata kwamba kuna mtumishi wake mmoja ambaye alikuwa anamdai fedha nyingi sana kama deni. Basi akatumana ili mtumishi huyu aletwe mbele yake mara moja, na mtumishi huyu alipoitwa mbele yake akamwambia, oh, tafadhali bwana, tafadhali bwana, unisamehe, nipe muda, nitakulipa. Mfalme alimuonea huruma, kisha akafutilia mbali deni lake lote na kumwacha aende huru. Ah, huyu mfalme alikuwa mtu mwema, ama sivyo? Wavulana, wasichana, na mnajua nini vijana? Huyu huyu mtu aliyesamehewa juu ya deni lake kubwa, alipotoka nje, alimuona rafiki yake ambaye alikuwa na deni lake dogo sana. Na huyu mtumishi au mfanyikazi aliyesamehewa deni lake, akamshika akamkaba koo yule mtu ambaye alikuwa na deni lake dogo, akasema, nilipe sasa Usiponilipa nitakutupa gerezani. Na huyu aliyedaiwa akamwambia oh, tafadhali tafadhali ndugu yangu, tafadhali rafiki yangu, unipe muda zaidi nitakulipa. Lakini yule mtumishi wa kwanza akakataa, akamweka huyu mtu gerezani. Watu wengine walikuwa wakichungulia kwa mbali, na waliona jinsi huyu mtumishi wa kwanza alivyokuwa mbaya na mkatili. Walijua na wakafahamu kwamba mfalme alikuwa amemsamehe deni lake lote huyu mtumishi wa kwanza. Kisha walienda wakamwambia mfalme, na mfalme aliposikia hili, alihuzunika, alikasirika sana, akatumana huyu mtumishi wa kwanza aletwe mara moja, na mfalme akamwambia huyu mtumishi wa kwanza, wewe ni mtumishi mbaya sana, nilikusamehe deni lako kubwa lote. Kwa nini hukumsamehe huyu mtumishi mwenzako deni lake? Halafu mfalme akamweka gerezani. Wavulana na wasichana, mnajua Yesu alikuwa akitufundisha nini katika hadithi hii? Alikuwa akitufundisha kwamba kwa sababu Mungu ametusamehe dhambi zetu, sisi pia tunahitaji kuwasamehe wale waliotukosea. Yesu hafurahii wakati tunapokuwa na chuki kwa wenzetu wengine. Tazameni picha ya kumi sasa. Siku moja Yesu alitoa hadithi hii. Palikuwa na mtu aliyekwenda nje asubuhi na mapema, ili awaajiri wafanyikazi shambani mwake. Walikubaliana kwamba wangelipwa kiasi fulani cha fedha, basi wakaenda kufanya kazi. Kisha mwajiri au mwenye shamba alitoka nje tena, akaenda akatafuta wengine ili waje wafanye kazi shambani mwake tena, karibu na saa sita mchana Alitoka nje akafanya namna ile ile. Na tena ilipofika saa tisa za mchana, alifanya namna hiyo hiyo, na hata na jioni. Mwisho wa kufanya kazi ile, mwenye shamba alimwita msimamizi au meneja wake awalipe wafanyikazi mishahara yao. Alilipa wale waliokuja mwisho, kisha aliwalipa wale waliokuja saa sita kamili, saa tisa kamili na hata asubuhi na mapema. Halafu msimamizi aliwalipa wafanyikazi wote idadi ya mshahara uliosawa tu, na wafanyikazi walioanza kazi alfajiri asubuhi wakaanza kulalamika, kwa sababu walilipwa mshahara sawa na wale waliokuja mwisho kabisa. Wavulana na wasichana, mnafikiri kwamba si sawa vile walivyofanya kulalamika? Lakini mwenye kazi alisema kwamba sijawadanganya, mimi nimewalipa jinsi tulivyoagana. Kwani hamkupata vile tulivyoagana kwamba mngepata mwishowe? Wote wakakubali kwamba alifanya vizuri jinsi walivyoagana, wa lakini bado mioyoni walifikiri kwamba haikuwa haki. Ungefikiriaje kama baba yako angekwambia kwamba nitakulipa shilingi tano ukikata nyasi hizi karibu na nusu ya boma na wewe unaenda pale unanoa mpanga lako na unaanza kufika kabisa, unafanya kazi nzuri sana. Kisha ndugu yako mwingine anakuja na baba yako anamwambia kwamba nitakupa shilingi saba ukikata nusu hii iliyobakia ile boma. Halafu ndugu yako anafanya kazi ya ngumu sana na anamaliza ile kazi na analipwa shilingi saba. Sasa wewe ungejifikiria nini ikiwa wewe utapata shilingi tano na ndugu yako atapata shilingi saba? Je, ungesikia vizuri juu ya hiyo lakini unajua, ikiwa baba na wewe mlikubaliana kwamba atakulipa shilingi tano baada ya kumaliza kazi yako, na amekulipa hiyo, basi usilalamike, kwa sababu mliagana kwa shilingi tano. Na mnajua wavulana, wasichana, Mungu hutupatia kila mtu vipawa au uwezo mbalimbali, na hakuna haja kulalamika kwamba oh, kwa nini yule anafanya kazi hii na anafanya ile na anafanya vile? Ni kipawa cha Mungu. Basi chochote ambacho Mungu anatupa, tusilalamike na tusitamani, au kuwa na wivu juu ya uwezo au vipawa vya watu wengine. Kwa hivyo, ninafaa tutumie vipawa vyetu jinsi Mungu anavyotaka. Sasa tazameni picha ya kumi na moja. Kulikuwa na wasichana kumi waliokuwa wakimngojea bwana na bibi harusi ili wafike harusini. Basi walitoka nje barabarani, ili kungojea wageni. Walingoja na kungoja na kungoja, lakini bwana na bibi harusi hawakufika. Usiku uliofika, halafu wasichana wakaanza kuwasha taa zao. Wasichana watano katika wale wasichana kumi walikuwa wenye busara kwa sababu walibeba mafuta zaidi lakini wasichana watano walikuwa wapumbavu kwa kuwa walibeba mafuta kidogo tu. Wasichana walichoka, kisha wakashikwa na usingizi. Kwa ghafla, wakasikia sauti, mtu mmoja anapiga kelele nje, amkeni, amkeni, bwana arusi anakuja, amkeni, amkeni, anakuja. Kwa ghafla, wasichana wakaamka, lakini wale watano wakaona taa zao zimezimia, na wale wasichana wapumbavu watano wakaanza kuomba wale wasichana wenye busara mafuta kutoka kwa taa zao, lakini wakasema, hapana, sisi tuna mafuta machache tu. Basi wale wasichana wapumbavu watano iliwabidi wakimbie dukani ili wanunue mafuta zaidi, na wakati wote walipokuwa wameenda, kila mtu aliingia rusini. Na wakati wale wasichana wapumbavu watano waliporudi kutoka dukani, wakaanza kupiga kelele mlangoni wakigonga, o, fungua mlango lakini bwana harusi akasema akipiga kelele, nendeni mbali, siwajui nyinyi.