Picha namba mbili. Katika picha hii mnaweza kuona nyumba mbili, hazionekani kama nyumba zetu za Kiafrika, lakini hivi ndivyo wanavyojenga nyumba katika nchi ya Israeli. Yesu akazungumza juu ya mtu ambaye alikuwa mwenye hekima sana, na akajijengea nyumba yeye mwenyewe kwa uangalifu sana, akaijenga kwenye msingi mzuri, juu ya mwamba, na ilimchukua miaka mingi sana kuijenga. Baada ya nyumba kumalizika, basi dhoruba kubwa sana ikaja. Kulikuwa na mvua nyingi, dhoruba kali na mawimbi mengi. Mara moja kukawa na gharika kubwa la maji. Je, unafikiri ni kitu gani kilifanyika kwa nyumba hii? Ndiyo, ilisimama wima, na kwa hivyo dhoruba haikuiharibu hata kidogo. Kulikuwa na mtu mwingine, lakini yeye alikuwa mpumbavu. Huyu mtu alikuwa kwa haraka kujenga nyumba yake na hakujali angekuwa na msingi gani kwa nyumba yake. Kwa hivyo akaamua kujenga nyumba yake mahali ambapo palikuwa ni rahisi tena nyororo, juu ya mchanga. Mara dhoruba kubwa ikaja. Oh, kulikuwa na dhoruba kali, mawimbi mengi na mvua nyingi. Mara kukawa na gharika. Isikie, ni kitu gani kilifanyika kwa nyumba hii? Ndiyo ilibomoka, kwa sababu haikuwa na msingi imara. <tik> Unafikiri Yesu alikuwa anajaribu kufundisha watu nini? Alikuwa anasema kwamba watu ambao wanasikia neno la Mungu na kusikiliza na kulifuata ni watu wenye hekima. Mtu ya yule mwenye hekima alikuwa na hekima hata akajenga nyumba yake kwa njia inayofaa, na akaijenga katika msingi imara, lakini yule mtu mpumbavu alijenga kwa haraka. Niambie rafiki zangu, je, mna msingi gani katika maisha yenu? Je, maisha yako yamejengwa katika msingi mkuu ulio imara wa Yesu Kristo, au umejengwa tu katika mambo ya na anasa za dunia hii? Wakati pana matatizo na dharuba katika maisha, je, maisha yako bado yana nguvu vile vile, au maisha yako yanabomoka kama nyumba ya huyu mpumbavu? Mpaka maisha yetu yajengwe kwenye msingi ulio imara, basi hatutaweza kukabili maisha ambayo yanadhuruba kama haya na hatuwezi kujikinga kupingana na adui wetu mkuu, Shetani.