Haya, sasa tazameni picha namba tatu. Unaona nini katika picha hii ah? Ndiyo, watu watatu wakiwa na mishumaa. Je, unapenda kukaa gizani rafiki yangu? Hapana, vitu vingi sana viovu vinafanyika katika giza. Watu wanaiba, wanaua, wanaumiza wenzao, na wanafanya vitu vingi viovu katika hali ya giza. Yohana, mmoja wa wafuasi wa Yesu, alisema Binadamu wanapenda giza kuliko nuru, kwa sababu matendo yao ni ya giza. Yesu Kristo alipokuja ulimwengu huu alisema, mimi ndiye nuru wa ulimwengu huu, anayenifuata mimi hatembei kamwe gizani, bali atakuwa na mwanga wa uzima. Wakati unapokaa katika nyumba yenye giza na mtu kwa ghafla alete nuru ndani ya nyumba ile, bila shaka utafurahia kuondoka kwa giza lile. Ndiyo, tunapomwita na kumwalika Yesu Kristo kuingia katika maisha yetu na kugeuza maisha yetu. Tunapomwita Yesu katika mioyo yetu na kusamehe dhambi zetu, anajaza maisha yetu na nuru hii mpya. Na anatupa amani pamoja na furaha katika maisha yetu mapya. Yesu alisema, tukijifanya watoto wake basi tunakuwa nuru hii. Na na tukiwa nuru nuru wa ulimwengu basi tufanye nini na nuru hii? Yesu alisema, wala watu hawawashi taa na kuifunika kwa pishi, ila huiweka juu ya kinara ili waangazie wote waliomo nyumbani. Vivyo hivyo, ni lazima mwanga wenu uangaze mbele ya watu ili wayaone matendo yenu mema, wamtukuze Baba yenu aliye mbinguni. Je, rafiki zangu, mmesikia vizuri sehemu ya mwisho ya neno hili la Bwana? Ni lazima tuangaze ili watu wamtukuze Mungu wala sio kutukutukuza sisi. Je, umeona huyu mtu mpumbavu akificha taa yake chini ya pishi? Na mtu mwingine unaona anabeba taa yake juu ili watu wengine waone nuru yake ikiwaka. Je, watu wanafaidika kutokana na nuru ambayo inawaka kutoka kwako? Au ni aina gani ya mwanga ambayo wanaona katika maisha yako? Je, wanaona mwangaza mdogo sana, au mkubwa kidogo, au mdogo, au mkubwa zaidi katika maisha yako? Au labda hawaoni nuru yoyote katika maisha yako?