Haya, tuangalie picha namba nne. Je, unaweza kuona mwanajeshi huyu wa Kirumi katika picha hii? O oh, Waroma walikuwa ni watu wenye nguvu sana, kwa hivyo walitawala kwa miaka mingi juu ya Waisraeli na hasa wakati wa Yesu Kristo. Mara nyingi sana hawa wanajeshi wa Kiroma walikuwa wakali sana, kwa hivyo Waisraeli wengi waliwachukia na wakati mwingine hata Waisraeli wenyewe walitaka kuwaua hawa wanajeshi, lakini Yesu akafundisha wafuasi yake hili neno Usilipe kisasi juu ya mtu mtu ambaye amekukosea. Mtu akikupiga kofi shavu la kulia, mgeuzie pia shavu la pili. Mtu akikupeleka mahakamani kutaka kukuchukulia shati lako, mwache achukue pia koti lako. Mtu akikulazimisha kubeba mzigo wake kilomita moja, ubebe kilomita mbili. Yesu alikuwa anafundisha watu kitu ambacho hakikuwa cha kawaida. Alijua kwamba kama mtu angekuwa tayari kulipiza kisasi kwa kila kitu ambacho wanafanyiwa kibaya, basi kingezidi tu kuleta vita zaidi. Na Yesu alitaka wafuasi wake kufanya matendo mazuri hata kwa wale ambao waliwatesa. Kumbuka kwamba Yesu alisema mpende adui wako na uwaombee wale ambao wanakudhulumu, na kwa njia hii utakuwa unafanya na kufuata njia ya kikamilifu ya watoto wa Mungu. Je, unakumbuka kwamba katika picha namba 1 Yesu alisema, "Heri yenu ninyi watu wakiwatukana, wakiwadhulumu na kuwasingizia kila aina ya uovu kwa ajili yangu." Kwa nini tuwe na furaha? Kwa sababu zawadi kubwa imewekwa mbinguni kwa sababu yako. Labda unafikiria unasema, "Ah, ni vigumu sana kuishi na kushirikiana na mtu ambaye anakudhulumu na kukusumbua." Kweli huwezi kama unatumia nguvu zako mwenyewe, lakini kama maisha yako yamejengwa katika msingi imara wa Yesu Kristo, basi yatakusaidia.