Haya, sasa tazameni picha namba tano. Yesu alitaka kufundisha wafuasi wake jinsi ya kuomba. Na wakati mwingine tunafikiria, "Oh, hatuwezi kumuomba Mungu kwa sababu hatujui kuomba." Rafiki zangu, kuomba ni kama kuzungumza na Mungu tu uso kwa uso. Yesu alisema, "Mnaposali, msifanye kama watu wanafiki. Wao hupenda kusimama na kusali katika masunagogi na katika pembe za njia ili watu wawaone." Kweli nawaambieni, hawa wamekwisha pata tuzo lao. Lakini wewe unaposali, ingia chumbani mwako, funga mlango, kisha umwombe Baba yako asiyeonekana, naye Baba yako aonaye yaliyofichika atakutukuza. Mnaposali msipayuke maneno kama watu wasiomjua Mungu. Wao hudhani kwamba Mungu atawasikiliza ati kwa sababu ya maneno mengi. Tazama picha hii namba tano. Je, unaweza kuona huyu mtu amesimama nje, anaomba kwa kiburi na majivuno kujionyesha ili watu wamuone jinsi anavyoomba? Je, unafikiri kwamba Mungu anapendezwa na maombi ya huyu mtu? Hapana, watu kama huyu hawaombi Mungu, wanaonyesha tu watu kwamba wao ni watakatifu. Yesu alisema akasema kwamba usiombe namna hiyo. Unapoomba, ingia chumbani mwako na uombe peke yako. Lakini rafiki zangu, hii haimaanishi kwamba si vizuri kuomba pamoja na wenzetu na ndugu zetu. Ni vyema tushirikiana na kwa kuomba Mungu pamoja na ndugu zetu na dada zetu. Tunapoomba, ni lazima tutubu dhambi zetu kwake Mungu, na ni lazima tumshukuru Mungu kwa baraka zake nyingi ambazo ametupatia. Si lazima tuwe wachoyo eti tujiombee tu kwa mambo ambayo yanatufaa sisi kibinafsi, lakini ni heri tuombe kwamba kusudi lake lifanyike katika maisha yetu. Rafiki zangu, kwa nini tusifunge mashini hii alafu tuendelee kuomba? Na baada ya kumaliza maombi, tutafungua tena mashini na kuendelea kusikiliza zaidi maombi.