Haya, tuangalie picha ya sita. Sasa mara nyingi sana Yesu alitumia methali kufundisha watu wake. Mmojawapo wa mifano hiyo au methali hizo ni juu ya mtu ambaye pamoja na mtumishi wake walipanda mbegu nzuri katika shamba lao, na usiku mmoja, wakati kila mtu alipokuwa amelala, adui akaja, akanyemelea, akapanda magugu ambayo hayastahili kupandwa shambani. Na wakati ngano ilipoanza kukua basi magugu nayo yakaanza kukua vile vile, na mtumishi akaja akamwambia, Bwana, si nilifikiri ulipanda mbegu nzuri katika shamba hili? Na bwana akamwambia akasema, oh, basi ni adui tu ndiye aliyekuja na kupanda magugu katika shamba hili. Kwa hiyo mtumishi akamuuliza, je, Bwana, tung'oe magugu haya yote? Akamwambia, hapana, unaweza pia kung'oa eh, ngano nzuri. Badala yake yache yakuwe tu pamoja na ngano, la mwisho wake tutang'oa baadaye, na halafu nitaagiza wafanyakazi wangu kufunga pamoja mizizi pamoja na magugu ili achomwe, ndipo tutaweza kuvuna ngano. Unafikiri Yesu alikuwa anajaribu kutufundisha nini katika habari hii? Kitu ambacho Yesu alikuwa anajaribu kutufundisha hapa ni kwamba ni yeye tu ndiye aliyepanda mbegu nzuri, na shamba lenyewe ni ulimwengu mzima, na mimea mizuri ni ni watu ambao wanafuata na kusikiliza neno la Mungu, lakini adui ni shetani ambaye amekuja polepole akapanda mbegu mbovu katika watu wazuri wa Mungu. Lakini rafiki zangu, mwisho wa kuvuna utafika, na huo ndio utakuwa mwisho wa ulimwengu huu. Wasaidizi wanaokusanya mimea ni, ni, ma, ni malaika, na magugu ni watu ambao wanafuata shetani watakusanywa pamoja na kutupwa kwenye ziwa la moto. Haya, sikilizeni neno la Bwana kutoka katika Mathayo mlango wa kumi na tatu, kifungu cha arobaini na moja. Mwana wa mtu atawatuma malaika wake wakusanye kutoka katika ufalme wake wale wote wenye kusababisha dhambi na wote wenye kutenda maovu na kuwatupa katika tanuru ya moto, na huko watalia na kusaga meno. Kisha wale wema watang'ara kama jua katika ufalme wa baba yao. Sikieni basi kama muna masikio. Rafiki zangu, wewe ni mbegu aina wa gani? Wakati wa mwisho wa ulimwengu ukifika, je, wewe utakuwa ni gugwa ambalo linang'olewa, kusanywa, na kuwekwa pamoja na kutupwa katika moto, au utakuwa kama mbegu nzuri ambayo inavunwa na kupelekwa mbinguni?