Sasa tazameni picha namba nane. Zamani za kale palikuwa na mchungaji mmoja aliyekuwa na kondoo mia moja. Mmoja wao akatembea na kupotea. Unafikirije, huyo mchungaji alifanya nini juu ya kondoo huyo aliyepotea? Ndiyo, aliacha wale kondoo tisini na tisa mahali pazuri sana na akaanza mwendo kwenda kumtafuta yule mwanakondoo aliyepotea. Katika picha hii mnaweza kuona kwamba huyu mchungaji amepata mwanakondoo wake aliyepotea, na anajaribu kumshika ili kumrudisha katika kundi lile alilowaacha pale nyuma. Na anapopata mwanakondoo wake aliyepotea kweli, nawaambieni kwa hakika, anafurahi zaidi, na anafuraha hata zaidi juu ya huyu mmoja aliyepotea, zaidi ya wale 99 ambao hawakupotea. Na atambeba huyu mwanakondoo aliyepotea na kumpeleka nyumbani na atawaita majirani wake wote na kusema, oh, nimepata kondoo wangu aliyepotea. Njooni tushirikiane ili tufurahie kupatikana kwa kondoo huyo. Unafikiri tunaweza kujifunza nini kutoka katika mfano huu? Unafikiri mchungaji ni nani? Ndiyo, mchungaji ni Yesu Kristo na unafikiri huyu kondoo aliyepotea ni nani? Ah, ndiyo, ni wale watu ambao hawafuati njia za Mungu na wanapotea. Mungu anatuambia katika kitabu cha Luka mlango wa kumi na tano kifungu cha saba kwamba kadhalika nawaambieni, ndivyo takavyokuwa na furaha mbinguni kwa ajili ya kutubu kwa mwenye dhambi mmoja kuliko kwa ajili ya watu 99 wanaojiona kuwa ni wema wasiohitaji kutubu. Rafiki zangu, kuna watu wengi, wengi, wengi ambao ni kondoo waliopotea. Labda wengine baadhi ya hawa ni jamaa zako au rafiki zako waliopotea. Tunahitaji kuwaombea ili wapate maisha mapya katika Yesu Kristo.