Picha ya tisa. Wakati mmoja kulikuwa na mfalme aliyetaka kujaribu kuangalia hesabu zake za biashara zake namna gani. Mfalme akamuita mtumishi mmoja aliyekuwa anadaiwa deni kubwa sana naye. Mtu huyo hakuwa na pesa za kutosha kulipa deni lake. Kisha mfalme akaamuru kwamba yeye, mke wake, watoto wake na mali zake zote wauzwe ili deni hilo lilipwe. Mtumishi huyo akapiga magoti akalilia bwana wake akasema, "Oh, tafadhali bwana, unirumie sana uvumilie zaidi, nitakulipa. Ninaahidi kwamba nitakulipa kila kitu mpaka senti ya mwisho kabisa la deni langu." Mfalme akamuhurumia sana, akamwambia, "Basi nimekuachia madeni yote, uende salama." Mtumishi huyu huyu akatoka nje baada ya kuachiliwa na mfalme, akaenda akakutana na rafiki yake ambaye alikuwa na mdai senti kidogo sana, deni dogo sana. Na mtumishi huyu akamshika rafiki yake shingo, akamwambia nilipe deni langu lote sasa. Rafiki yake akamlilia, akapiga magoti akasema, oh, rafiki yangu, tafadhali nisamehe, nisamehe, nitakulipa. Lakini huyu rafiki hakukubali kabisa, alimsukuma huyu rafiki yake ndani ya gereza mpaka akafungwa, ili alipe deni. Watu wengine waliona kitu kilichokuwa kikifanyika, wakakimbia, wakamwambia mfalme. Na mfalme aliposikia jambo, alikasirika sana na akamwambia, huyu mtu, wewe mtu mwovu sana, nilikuhurumia na nikakusamehe deni lako kubwa. Ilikuwa ni lazima wewe pia umhurumie rafiki yako ambaye alikuwa na deni lako dogo sana. Na mfalme akaagiza kwamba huyu mtu mwovu atupiliwe mbali ndani ya gereza mpaka alipe deni lote kabisa. Na Yesu akamwambia wanafunzi wake na baba yangu aliye mbinguni atawafanyeni vivyo hivyo kama kila mmoja wenu hata msamehe ndugu yake kwa moyo wake wote. Yesu. Mmoja wao wa wafuasi wa Yesu akamuuliza, ikiwa ndugu yangu ataendelea kunikosea, ni msamehe mara ngapi? mara saba? Lakini Yesu akamjibu akamwambia, hapana, si mara saba, lakini ni mara sabini mara saba. Mniambie, rafiki zangu, ni mara ngapi Mungu amekusamehe? Je, unaweza kuhesabu kweli? Kwa njia hiyo hiyo, ni lazima tusamehe ndugu zetu.