Picha namba kumi. Je, wakati mwingine unakasirika kwa sababu umedhulumiwa au ikiwa mtu mwingine amepata mshahara zaidi kuliko wewe kwa kazi hiyo hiyo ambayo mmefanya? Siku moja Yesu alisema mfano huu. Kulikuwa na mtu mmoja aliyetoka nje asubuhi na mapema kwenda kuwaajiri watu kuja kufanya kazi shambani. Watu hao walikubali sana kupata nafasi hiyo ya kwenda kufanya kazi kwa huyo mtu. Baada ya masaa machache Tajiri akatoka nje akaenda barabarani kwenda kutafuta watu wengine zaidi kuja kuwaandika kazi, na akawaambia mkienda kufanya kazi shambani mwangu nitawapa mshahara unaofaa. Kwa hivyo wakakubali wakaenda kufanya kazi, na saa sita mchana pamoja na saa tisa alasiri tajiri huyo akaenda nje kutafuta wafanyikazi wengine kuja kufanya kazi tena. Ilipofika saa kumi na moja jioni, tajiri akaenda nje kutafuta watu awaandike wafanye kazi shambani. Alafu kulipofika jioni akaita maofisa wake waliosimamia kazi hiyo, akawaambia waite watu wote wafike ili walipwe pesa zao. Kwanza walipe wafanyikazi walioanza saa kumi na moja mchana, walipe pesa zao kiasi kile ambacho tulipatana. Msimamizi akafanya hivi, akawalipa jinsi tajiri alivyosema. Lakini wafanyikazi walioanza mapema kufanya kazi wakaanza kunungunika. Wale wafanyikazi walioanza saa kumi na moja jioni walilipwa mshahara sawa na wale walioanza alfajiri mapema. Alafu mwenye shamba akasema, rafiki, sikukupunja kitu. Je, hukupatana nami mshahara wa dinari moja? Chukua haki yako wende zako. Napenda kumpa yule wa mwisho sawasawa na wewe. Je, sina haki ya kufanya na mali yangu nipendavyo? Je, unaona kijicho kwa kuwa mimi ni mwema? Yesu akasema, hivyo, walio wa mwisho watakuwa wa kwanza na wa kwanza watakuwa wa mwisho. Mungu anawapa zawadi nzuri sana kwa wale ambao wanamtii na kumfuata. Anafanya sawa kwa watu wote, na labda Mungu hatoi zawadi au vipawa ambavyo vinatosheleza kila mtu, lakini kile kile kitu ametupa, anahitaji sisi tutumie anavyotaka.