haya tazameni picha namba kumi na mbili. yesu alisema tunapongojea kurudi kwake mara ya pili na afadhali tutumie vipawa vyetu kwa kumtumikia mungu wakati mmoja kulikuwa na msafiri aliyekuwa tajiri aliita watumishi wake akawapa pesa kwa wa kwanza alimpa shilingi elfu tano wa pili akampa shilingi elfu mbili na mtumishi wa tatu akampa shilingi elfu moja kisha akaanza safari yake. Mtumishi aliyepewa shilingi elfu tano alikwenda akafanya kazi, akaweka ile pesa katika kazi. Zile pesa shilingi elfu tano zikazaa shilingi nyingine elfu tano. Na mtumishi wa pili vilevile akachukua shilingi zake elfu mbili akaenda akaziweka katika kazi, zikazaana shilingi elfu mbili nyingine, pamoja zikawa shilingi elfu nne. Lakini ajabu ni kwamba mtumishi wa tatu kwa zile shilingi elufu zake moja alikwenda akachimba shimo akaweka ndani ya shimo zile shilingi elfu moja, kwa hivyo hazikuzaa hata senti moja. Baada ya muda fulani, tajiri akarudi kutoka safarini, akauliza akataka kujua walifanya nini na zile pesa zao. Mtumishi huyo wa kwanza akatoa pesa zake za faida shilingi elfu tano na akampa tena zile alizopewa shilingi elfu tano, zote zikawa shilingi elfu kumi pamoja na tajiri aliposikia hivyo akasema, oh, vizuri sana wewe ni mtumishi bora mwaminifu, asante sana sasa. Nitakufanya uwe mkuu wa pesa nyingi, utunze pesa nyingi zaidi ya hizo. Mtumishi yule wa pili alipokuja akamwambia, bwana, hizi ndizo pesa shilingi elfu mbili ulizonipa na hizi nyingine elfu mbili ni faida ya kazi yangu. Lakini yule aliyekabidhiwa shilingi elfu moja akaja akasema, bwana, najua wewe ni mtu mgumu wewe huvuna pale ambapo hukupanda na hukusanya ukusa, pale ambapo hukutawanya. Niliogopa nikaficha fedha yako katika ardhi, chukua pesa yako. Kisha bwana akamwambia, wewe ni mtumishi mwovu na mvivu, unajua kuwa mimi huvuna mahali ambapo sikupanda na ukusanya mahali ambapo sikutawanya. Ilikupasa basi kuiweka fedha yangu katika benki Nami ningelichukua mtaji wangu na faida yake. Sasa nirushie pesa hizo, nimpe yule mtumishi wa kwanza. Rafiki zangu, mnafanya nini na vipawa ambavyo Mungu amewapa? Mungu hutupa vipawa mbalimbali ili kumtumikia. Mnatumia vipawa hivyo kwa njia mbaya, au mnakaa tu na kuificha chini ya ardhi kama yule mtumishi au mnatumia vipawa hivyo kwa binafsi tu, kisha unakaa na ufanye chochote kwa Mungu.