Sasa tazameni picha namba kumi na moja. Njaa ilizidi na kuzidi kuwa mbaya zaidi na chakula chote katika nyumba ya Yakobo ikaisha. Kisha akamwambia watoto wake warudi tena Misri kuleta chakula zaidi. Lakini watoto wake wakamwambia kwamba baba, lazima tuende na Benyamini. Yakobo akakubali. Ndugu zake walipofika Misri tena kwa mara nyingine, Yusufu akafurahi sana alipomwona ndugu yake Benyamini akiwa ya pamoja nao. Akatayarisha na kuandalia chakula kizuri sana katika nyumba yake, lakini hakuwaambia kwamba yeye alikuwa ni nani. Baada ya karamu hiyo, Yusufu akawaambia watumishi wake wajaze tena vyakula kwa magunia. Lakini Yusufu akawaambia watumishi wake kwamba waweke kikombe chake cha fedha katika gunia la Benyamini. Baada ya ndugu zake kwenda hatua fulani, Yusufu akatuma watumishi wake kuwafuata na akawashtaki kwa kuiba kikombe chake cha fedha. Watumishi wakatafuta kikombe hicho cha fedha na wakakipata katika gunia la Benyamini. Na Yusufu akamwambia Benyamini kwamba ameiba kikombe chake cha fedha, kwa hivyo atamtia gerezani kwa kuiba kikombe chake cha fedha, atamuweka kama mtumwa wake. Lakini Yuda mmoja wa ndugu zake akamwomba sana amwache Benyamini ili warudi naye nyumbani, sababu Yakobo baba yao alimpenda Benyamini sana na angekufulia mbali kama Benyamini hangerudi pamoja na ndugu zake. Ah, Yusufu akaona kwamba ndugu zao walikuwa wamebadilisha mioyo yao sasa. Kisha akamwambia ndugu zake, mimi ndiye Yusufu ambaye mlimuuza katika utumwa katika nchi ya Misri. Sasa msiudhike bure kwa kuniuza kwa, kwa, kama mtumwa kwa sababu kwa njia hii nimeweza kuwasaidia wengi sana katika hali hii ya njaa. Huu ulikuwa mpango wa Mungu, ndugu zangu. Je, mnaweza kufikiria jinsi ndugu zake walivyoshangaa sana kumwona ndugu yao Yusufu? Akamwambia ndugu zake warudi nchi ya Kanaan, wamlete baba yao pamoja na jamaa zao waje katika nchi ya Misri na waishi ili wapate chakula cha kutosha kwa wao wote Yusufu kukasirika na kuudhika na ndugu zake, aliona kwamba ni mpango wa Mungu ndio uliomfanya yeye kuja hapo katika nchi ya Misri. Yusufu alitumiwa na Mungu ili kuokoa maisha mengi sana ya watu na hata pamoja na jamaa zake wenyewe. Usivunjike moyo ukiwa na shida katika maisha yako. Muombe Mungu na atakusaidia katika tatizo lako. Tazameni picha namba kumi na mbili. Oh, ilikuwa ni wakati mzuri sana wa furaha wakati mzee Yakobo alipompata na kumwona mtoto wake Yusufu. Je, unaweza kufikiria kwamba alikuwa na furaha gani baada ya kumpoteza Yusufu kwa miaka hiyo yote? Yakobo alijua kwamba sasa alizidi kuzeeka na alikuwa karibu kufa, kwa hivyo akamwomba Yusufu alete watoto wake wawili Majina yao yalikuwa ni Manase na Efrahimu. Manase ndiyo aliyekuwa mtoto wa kwanza, lakini mzee Yakobo akamwekea mkono mtoto be, mtoto Efrahimu na akambariki sana, akampa baraka kuu zaidi. Yakobo akasema kwamba Manase na Efrahimu angekuwa viongozi wakuu, lakini Efrahimu angezidi kwa ukuu. Sasa tazameni picha namba kumi na tatu. Miaka mingi ilipita na watoto na wajukuu wa Yakobo wakaongezeka zaidi. Mfalme wa Misri aliyeitwa Farao akazidi kuogopa sana, kwa sababu Waisraeli waliongezeka mara kwa mara. Kwa hivyo, aliamuru jeshi lichukue kila mtoto katika nyumba ya Kiisraeli na kuwatupilia mbali katika mto wa Naili, lakini watoto wa kike, wasichana, wangeishi. Amram na mkewe Abdab walikuwa na mtoto wao wa kiume na hawatu hakutaka huyo mtoto auliwe. Kwa hivyo Yokobad akaunda kikapu na kifuniko juu yake, na wakati wa usiku, ikiwa majeshi walikuwa wanatafuta watoto, alimchukua mtoto huyo na kumweka kwa kikapu na kumficha. Mariamu dada yake ange, angetazama na kulinda na kutunza kwamba ni nani ambaye angechukua yule mtoto. Siku moja binti ya Farao alikwenda mtoni kuogelea, mara akaona kikapu na akafanya bidii mtumishi achukue kile kikapu. Bibi huyu akafungua kikapu na haka, akaona mtoto mdogo analia. Oh, akaona huruma sana kwa yule mtoto mdogo. Miare Miriamu akaenda kwa binti ya Farao akamuuliza, je, unataka nikutafutie mama wa kiisraeli ili amtunze huyu mtoto? Binti ya Farao akakubali na Miriamu akaenda kutafuta mama yule yule wa mtoto yule ili amlee. Binti ya Farao akamwita yule mtoto Musa maana yake ni mtu aliyetolewa katika mto. Na Musa alipozidi kukua akapelekwa katika nyumba jumba la kifalme ili awe mtoto aliyerithiwa na mfalme na aitwe mtoto wake, lakini Musa hakusahau watu wake wenyewe. Sasa tazameni picha namba kumi na nne. Siku moja Musa akamwona mmojawapo wa, wa Misri akimpiga na kumuua Mwisraeli mmoja. Na wakati kama mtu alikuwa hakuna yeyote anayetazama, Musa akanyemelea, akaenda, akamshika yule mtu akamuua yule Mmisri na kumficha na kumzika bila kujua. Halafu akafunika na kuzika mwili kwa mchanga. Farao akasikia jambo hili na akahuzunika, akakasirika sana, akataka kumuua Musa kwa jambo hilo. Kwa hivyo Musa akakimbilia jangwani ili akaishi huko peke yake, na akakaa huko kwa miaka arobaini akichunga kondoo. Na Mungu hakumsahau Musa hata kidogo, akamtayarisha awe kiongozi mkuu katika nchi ya Waisraeli. Siku moja wakati Musa liku, alipokuwa akichunga kondoo, akaona kijitu kidogo kinawaka moto. Musa akafikiri ah, hili jambo si la kawaida. Mbona msitu huu mdogo unawaka moto namna hii? Kisha akasogelea karibu kutazama ni nini kilikuwa kinaendelea. Kisha Mungu akaongea naye, Musa, Musa. Musa akaitika akasema, oh, nipo hapa, nipo hapa. Mungu akasema, usije karibu, usije hapa. Karibu hapa. Hapa vua viatu vyako kwa sababu unasimama katika mahali patakatifu. Mimi ndiye Mungu wa, wa Ibrahimu, Ibrahimu Isaka, Isaka na, na Yakobo ya Musa akaogopa sana, akafunika kichwa chake. Kisha Mungu akasema, nimeona Mungu jinsi Mungu watu wangu wanavyoteseka sana. Sana nimesikia, nimesikia kilio chao, chao ili waokolewe sasa, sasa ninakutuma kwa Farao ili uongoze watu wangu watoke katika nchi ya Misri. Musa akasema, lakini lakini mimi ni nani? M mtu si kitu, mimi si mtu si kitu Bwana, mimi si kitu. Ninawezaje kwenda kwa Farao na kutoa watu katika nchi hiyo? Labda alifikiria na kuogopa jinsi Farao alivyokuwa, anakumbuka kwamba yeye Musa alikuwa amemuua yule Mmisri na akamficha chini ya ardhi. Lakini Mungu akamwambia nitakuwa pamoja nawe, na utakapotoa watu wangu kutoka nchi hiyo ya Misri utaniabudu katika mlima huu. <tune> Oh, hii kazi ilikuwa ngumu zaidi kwa Musa, na ikamchukua miaka arobaini kutayarisha na kufanya kazi hiyo. Rafiki zangu, nyinyi ni kama Musa? Fikiri nyinyi ni wadogo sana na hamuwezi kufanya kazi muhimu kwa Mungu? Au unaomba msamaha na kusema kila kitu huwezi kwa sababu ni kazi ambayo huwezi? Ama Mungu yupo nasi, hakuna kazi yoyote ambayo haiwezekani kwake. Sasa tazama picha namba kumi na tano. Musa hakutaka kurudi tena katika nchi ya Misri. Uh, Musa akamwambia Mungu, lakini Bwana Mungu, uh, usi usinitume kwa sababu mimi ni kigugumizi, mimi siwezi kusema vizuri hata kidogo, mimi huenda polepole pole, na siwezi kusema kwa njia nzuri katika usemi wangu. Mungu akamuuliza, nani aliyempa binadamu ulimi na mdomo wake? Nani anayeumba anaye kiziwi, kiziwi na bubu, bubu? Nani anayempa anaye uwezo, uwezo wa kuona na anayemfanya awe kipofu? Ni mimi ni mimi, mimi Bwana. Sasa nenda Zani na uende na nitakwambia jinsi utakavyoongea. Na Musa aliendelea kuogopa na kuwa na wasiwasi, na Mungu akazidi kukasirika naye, na Mungu akasema angemtuma ndugu yake ambaye ya alikuwa anaitwa Haruni pamoja naye na kisha wote wakaenda katika nchi ya Misri. Musa akaenda mbele ya Farao na akamweleza agizo la Mungu, lakini Farao akakataa kumsikiliza Musa na hangeweza kamwe kuwaacha huru Waisraeli waondoke. Halafu Musa akafanya miujiza pamoja na nguvu na uwezo wa Mungu. Kisha akachukua fimbo ya Haruni na akaifanya ikawa nyoka, na maji yote katika nchi ya Misri yakageuka damu. Maelfu na maelfu ya viura pamoja na viroboto na nzige wakaja wakaribu mimea yote katika nchi yote, na Wamisri wote wakawa na ugonjwa na majipu mengi milini mao. Na wachawi wa kundi la Farao wangeweza kufanya miujiza hiyo hiyo kwa sababu walikuwa na nguvu za kishetani, lakini hawana nguvu na uwezo zaidi ya Mungu. Kisha Mungu akatuma giza kuu kwa siku tatu na wamisri wote wakawa na uoga mkubwa. kini hakuna chochote kati ya hivi vitu vyote vilitokea kwa Waisraeli, hata kimoja. Farao alijua na kutambua kwamba nguvu ya Mungu ilikuwa kinyume chake, lakini hakuweza hata kidogo kuachilia Waisraeli kuondoka <lipi> Uwezo wake ni mkubwa zaidi na nguvu zaidi kuliko mtu yeyote au kitu chochote. Ni kweli kwamba shetani ana nguvu na uwezo, lakini uwezo wa Mungu unazidi uwezo wa shetani kabisa. Ni upumbavu sisi kupigana na nguvu na uwezo wa Mungu. Je, ulijua kwamba Musa alimwita Mungu bwana bwana, lakini haku hakufanya jinsi Mungu alivyotaka? Kama tunamwita Mungu bwana kweli, hatuwezi kukataa agizo lake lolote kufanya Haya, ndugu, tuzameni picha namba 16. Sasa Mungu alifanya muujiza mmoja zaidi ili kuonyesha uwezo wake. Akasema kwamba karibu na usiku wa manane nitazunguka katika nchi ya Misri, na katika kila nyumba mtoto wa kiume atakufa, kutoka kwa mtoto wa kwanza wa kiume wa Farao mpaka watumishi wake mpaka hata na wanyama kutakuwa na kilio kingi sana katika nchi yote ya misiri. Musa akawaambia Waisraeli kwamba siku ya kumi ya mwezi huu kila mtu kati yenu achague mwanakondoo au mwanambuzi, yaani lazima mnyama huyo mdogo awe msafi, asiwe na doa lolote, na awe mwaka mmoja tu. Siku ya kumi na nne katika mwezi huu huu lazima kila mtu auwe huyo mnyama, na ni lazima watu wachukue damu ya mnyama huyo na kupaka juu ya mlango wa nyumba. Na usiku huo nyama hiyo lazima ichomwe na kuliwa pamoja na unga usiochachuliwa cha, usio. Ni lazima mle nyama hiyo mara moja upesi sana na muwe tayari kwa kusafiri. Na usiku wa manane Mungu atapita katika nchi yote ya Misri na kuua kila mtoto wa kiume wa kwanza wa Mmisri wote wa wanyama wa pamoja na wa binadamu. Alama ya damu juu ya mlango itakuwa ni mfano kwamba unakaa hapo wewe, ambaye si Mmisri, na Mungu atakapokuwa akipita, akiona damu hiyo, utakuwa na usalama na hatafanya jambo lolote kwako. Na usiku wa manane Ikatokea vile vile alivyosema Mungu. Kisha farao akaondoa, akatoa amri kali kwa Musa na ndugu yake Haruni, akasema, ondokeni kwa nchi yangu, mwende mwabudu Mungu wenu mahali popote mnapopenda, chukue mbuzi zenu na wanyama wenu wote, lakini msisahau kuniombea pamoja kwa Mungu. Watu wa Israeli ilikuwa ni lazima waweke damu juu ya milango ili kuonyesha kwamba walifunikwa na walikuwa na usalama chini ya damu hiyo. Leo hatuna haja kuua mnyama kama ni mwanamkondoa mwanambuzi na kuweka alama kama hiyo. Hapana, lakini tunahitaji damu ya Yesu Kristo. Yesu Kristo alipokufa msalabani alimwaga damu yake kama alama ya kuondolea dhambi zetu. Na tusipofunikwa na damu ya Yesu Kristo hatuna msamaha hata kidogo kuhusu dhambi zetu. Picha namba kumi na saba. Sasa Waisraeli walikuwa huru na wakaondoka wakaacha nchi ya Misri wakaanza safari yao kwenda nchini Kanani. Je, unaweza kukumbuka ahadi ya Mungu kwa Ibrahimu, Isaka na Yakobo? Ilikuwa kwamba nchi ya Kanani itakuwa yao, baada ya miaka fulani kupita. Farao akafikiri, ah, na mimi nimekosa nini? Nimefanya nini? Nimewaacha Waisraeli wameondoka, na sasa nani atafanya kazi ngumu hapa? Kisha akaagiza mara moja majeshi yake kuondoka na kwenda kuwarudisha Waisraeli kuja katika nchi ya Misri. Wana wa Israeli walikuwa wamepiga kambi karibu na bahari nyekundu, na walisikia watu majeshi makubwa sana ya Misri yakiwakimbilia kuja kuwaua. Wakaogopa sana, wakaanza kupiga Mungu kelele na kumwita ili aje awasaidie. Ao walikuwa katika hali mbovu sana. Nyuma yao kulikuwa na majeshi wakali wa Misri, na mbele yao kulikuwa na bahari nyekundu. Lakini Musa akasema, msiogope, mtaona leo kile kitu Mungu atakachofanyia, na hamtaweza kamwe kuwaona hawa wa Misri tena. Bwana atawapigania kabisa na aina haja nyinyi kufanya kitu chochote. Kisha Mungu akamwambia Musa achukue fimbo lake na kubeba juu ya bahari na maji kwa ghafla yakatengeneza njia, yakagajigawanya na kisha Waisraeli wakapita. Kisha malaika aliyekuwa pamoja nao akarudi nyuma yao, na moshi mkubwa mweusi ukawagawanya na ukasimama baina yao na Wamisri. Ajabu sana, moshi huo mkubwa mweusi ukafanya giza upande wa Wamisri, wa Wamisri na upande wa Waisraeli kukawa na mwangaza mkuu. Baada ya Waisraeli wote na mifugo yao kupita, Mungu akaacha lile giza. Na Wamisri walipoanza kuwafukuzilia mbali, Mungu akarudisha maji na maji yote ya bahari ikawafunika wakafa wote ndani ya bahari. Waisraeli wakafurahi sana waliona kwamba uwezo wa Mungu ulikuwa mkuu zaidi na wakaweza kuendelea kumwamini kabisa Picha namba kumi na nane. Na Musa na Waisraeli walipokuwa wakisafiri ilikuwa ni lazima wapitie katika jangwa na wakaanza kulalamika ah, kwa nini hatukuendelea kukaa katika Misri? Pale nchini Misri tungeweza hata kukaa na kula nyama, lakini hapa jangwani hakuna chakula chochote. Chakula tutakufa hapa. Na Mungu akaongea na Musa, nitafanya chakula kishuke chini kutoka mbinguni, na ni lazima watu watoke nje waende kabisa na kuchukua chakula kila asubuhi kwa siku hiyo moja tu. Na chakula hicho kilikuwa cheupe tena kitamu, kilikuwa kikiitwa mana na jioni kukawa na kundi kubwa la ndege waitwao kwale, wakafunika ardhi nzima, na Mungu akawapa nyama pamoja na mkate. Ingawa Mungu aliwafanyia kila kitu, Waisraeli waliendelea kunung'unika na kulalamika mara kwa mara. Siku moja wakaanza kugombana na Musa, tupe maji tunywe, wakasema. Musa akawambia, kwa nini mara kwa mara mnalalamika? Kwa nini mnamweka mna Mungu katika majaribio? Lakini watu wakazidi kumwambia, kwa nini umetutoa katika nchi ya Misri ili kuja kutufe hapa? Kisha Musa akamlilia Mungu akasema, na mimi nitafanya nini? na hao watu wako wako tayari kunipiga mawe na kuniulia mbali. Na Mungu akamwambia Musa achague viongozi fulani baadhi yao na awaende mbele ya watu, na akachukua fimbo ambayo alitumia ili kugawanya maji ya mto Naili, na Mungu akamwambia nitasimama mbele yako, mbele yako karibu na, karibu na jabali mbali, liitwalo, mbali, horab, horab. Mbali, bonga jabali mbali hilo, hilo mbali na maji yatatoka nje. Na Musa akafanya jinsi Mungu alivyoagiza na maji yakatoka nje akaanza kububujika. Mungu aliwapa kila kitu ambacho watu walihitaji kwa safari yao ya kwenda Kanaani. Lakini watu wakazidi kunungunika na kulia kwamba ilikuwa afadhali kukaa katika nchi ya Misri chini ya utumwa. Nafikiri Mungu alifikiriaje? Rafiki zangu, Mungu ameahidi kutupa kila kitu ambacho tunahitaji. Sikiliza, kuna tofauti baina ya mahitaji na matakwa. Mara nyingi tunafikiria kwamba tunahitaji kila kitu sana, kumbe ni matakwa tu, si mahitaji. Ndiyo, wakati mwingine Mungu anatupa hata, ma, hata matakwa, lakini mara nyingi yuko tayari kutupa mahitaji pia. Picha namba kumi na tisa. Baada ya miezi mitatu, Waisraeli wakafika katika mlima wa Sinai, na Musa akapanda peke yake mlimani juu ili kwenda kukutana na Mungu. Baada ya hi, hii, akateremka chini na akaambiwa watu Mungu alivyomwambia. Siku ya tatu kulikuwa na ngurumo na umeme mkali na mnyoshi mkubwa mikubwa sana ikawa mingi na sauti kubwa ikatoka. Watu wakaogopa sana kwa sababu hakujua kilichokuwa kikiendelea. Mungu akasema, mimi ndiye Mungu ambaye niliwatoa katika nchi ya Misri, na akawapa amri kumi. Usiwe na Mungu yeyote mbele yangu. Usijitengenezee Mungu yeyote kwa kutumia kitu chochote. Usitumie jina la Mungu ovyo. Utakumbuka na kuweka siku ya Bwana takatifu. Utaheshimu baba na mama. Usiuwe. Usizini, usiibe, usi na usitoe ushuhuda wa uongo kuhusu jirani yako, na usitamani, na usitamani kitu, kitu au mke au, au, au, au kitu chochote cha, cha mtu. Picha namba ishirini. Baada ya amri kumi kutolewa na Mungu, Waisraeli wakaendelea na safari yao kuelekea Kanaani wengi wao bado hawakuwa wa furaha kwa sababu waliendelea kumnungunikia Musa. alafu Mungu akatuma nyoka wengi wenye sumu, na wengi wakaumwa na nyoka wakafa. Na watu wakaja kwa Musa, wakalia, wakasema oh, tume tumefanya dhambi, o, tafadhali mwombe Mungu na umwambie achukue nyoka hizi ziondoke kwetu. Na Mungu akaondoa hao nyoka, na akamwambia Musa atengeneze aina ya chuma ya nyoka na kuangika juu, na yeyote ambaye angeumwa na nyoka angetazama juu na kumwangalia huyo nyoka wa chuma na angepona. Wakati huo huo, wale ambao hawakufanya hivyo walikufa. Unafikiri kulikuwa na aina yoyote ya uchawi au mazingaumbwe kuhusu nyoka ambayo ilitengenezwa na Musa? Inawezekanaje kwamba watu ambao walikuwa wameuona nyoka wangeweza kutazama nyoka huyu ambaye alitengenezwa kwa chuma na kupona? Rafiki zangu, hakukuwa na aina yoyote ya uchawi kuhusu nyoka ambayo ilitengenezwa na Musa. Ilikuwa ni kutokana tu na imani na kumtii Mungu ambako kuliwafanya hawa kupona. Chochote na muhimu ambacho walifaa kufanya ni kuamini na kufuata na kutii kile Mungu alichotaka. Tazama picha namba ishirini na moja. Siku moja Yesu alikuwa anafundisha neno la Mungu kwa karibu watu elfu tano. Hata kulipofika jioni, watu wakawa wanazidi kumsikiliza Yesu katika hotuba na mafunzo yake. Aa, walikuwa hawajasikia maneno haya hapo mapema. Yesu alijua kwamba walikuwa wamechoka na walikuwa na njaa. na njaa na akamwambia Filipo, mmoja wa wafuasi wake ni wapi tutaweza kununua chakula ambacho kitawatosheleza hawa watu wote? Filipo akasema, ah, itachukua pesa nyingi sana kununua chakula cha kuwatosheleza hawa watu. Na Andrea, mmoja wa wafuasi wake, pia akasema, kuna mtoto mmoja mdogo ambaye ana mikate mitano na samaki mbili. Lakini hiki si chakula cha kutosha kuwalisha watu hao wote. Na Yesu akawaambia wafuasi wawakilishe kila mtu mahali pake akae chini, na akawaambia wamlete huyo mtoto mdogo na chakula chake. Na Yesu akachukua mikate na kushukuru Mungu kwa hiyo, kisha akaanza kuvunja hiyo mikate na kuwapa hawa wafuasi kugawanyia watu, na vivyo hivyo akafanya na ile samaki, na kila mtu akashiba. Yesu akamwambia wafuasi wakusanye chakula chote ambacho kilisalia, kwa sababu hakutaka kuharibu kilichobakia. Baada ya kuona muujiza huu mkuu, watu wakaanza kusema, kweli huyu ndiye nabii ambaye atakuja kwa ulimwengu. Yesu akatambua wazo lao, kwa sababu walitaka kumfanya mkuu na kiongozi, na polepole akatoka. Asema, ufalme wangu sio wa ulimwengu huu. Ufalme wangu ni kutoka mahali pengine. Watu wakaanza kufikiri, oh, huyu Yesu ni mtu mkubwa, anaweza kufanya miujiza mikubwa, atakuwa mfalme mkuu na sisi tutakuwa na taifa kubwa lenye nguvu. Lakini Yesu hakuwa akiongea juu ya ufalme wa dunia hii, hapana. Alikuwa akiongea juu ya ufalme wa mbinguni. Rafiki yangu Unajitayarisha kwa ufalme wa dunia hii au ufalme utakaokuja wa mbinguni? Picha namba ishirini na mbili. Siku moja Yesu akawachukua Petro, Yakobo na Yohana kwenda mlimani. Walikwenda mlimani ili kuomba, na walipokuwa wakiomba wakaona uso wa Yesu ukageuka, unang'ara kabisa, nguo zake zikawa zinang'aa kabisa na wakaona watu wawili wakiwa na Yesu, mmoja alikuwa ni Musa na mmoja alikuwa na Elija. Petro akasema o, oh, Bwana, ni vizuri namna gani tulipo hapa. Ukitaka nitajenga hema tatu, moja yako, moja ya Musa, na moja ya na Elija. Na Petro alipokuwa akizungumza, mwangaza mweupe ukawafunika juu yao, na sauti ikatoka katika wingu hilo, huyu ndiye mwanangu ambaye ninapendezwa naye Sikilizeni. Oh, wanafunzi wakaogopa na wakaanguka kifudifudi chini, na Yesu akawagusa akasema, amkeni. Na wakamuona Yesu peke yake amesimama ya pale. Leo watu wengi sana wanamkataa Yesu Kristo kama Mwokozi wao mokozi wa ulimwengu wa dunia hii. Hawaamini kwa kweli kwamba Yesu alikufa kwa sababu ya dhambi zao na hawaamini kamwe kwamba alifufuka na leo anaishi. Haya, picha namba ishirini na tatu. Yesu alipokuwa katika dunia hii alifanya vitu vingi sana. Wengi hawakuamini kwamba yeye ndiye Musa aliongea juu yake kwamba angekuja na kuokoa watu wake hawangempokea na kumkubali huyu Yesu ambaye alikuwa mnyenyekevu, alikuwa amezaliwa na bikira na pia alizaliwa katika zizi la ng'ombe. Walikuwa wanamtazimia mtu ambaye alikuwa ni mkubwa na tena ni mtu maalum na ni muhimu. Je, una Biblia hapo mahali ulipo? Kwa nini sasa usimamishe mashini yako na tusome kutoka Yohana 19 hadi 20. Na um, ukimaliza tena. Sasa tuzazame picha namba 24. Watu wengine wanasema kwamba Yesu alipokufa msalabani basi huo ulikuwa mwisho. Hmm, rafiki yangu sikubali, watu wa kudanganye kwa njia hiyo. Huo ni mwanzo tu wa maisha mapya. Yesu alituambia kwamba yeye ni Mungu na alikuwa na uwezo kushinda kifo. Hakuna chochote kinachoweza kumshinda baada ya Yesu kufufuka alitembea na kuzungumza na kuwa na watu na kula pamoja nao, na baada ya siku arobaini alikwenda pamoja na wafuasi wake mlimani. Yesu akawaambia watangaze neno lake katika pembe zote za ulimwengu, na kisha Yesu akapanda mbinguni. Sasa Yesu yuko mbinguni, anaweza kutusaidia sisi ambao tumetubu dhambi zetu na kumwamini na anaweza kutufanya tushinde dhambi na majaribio yote ambayo yanatujia. Siku moja Yesu anarudi tena katika ulimwengu huu na anatuambia lazima tuwe tayari. Wewe uko tayari?