Sasa picha ya kuminanane. Katika picha hii tunaona watu wanne wa wanaume na nimesema wanaume si wasichana, na mnajua majina yao yanaitwaje? Wanaitwa Danieli, Shadraka, Meshaki na Abednego, na wanaume hao wanne walichukuliwa watumwa pamoja na wengine wa Israeli lakini hawa vijana wanaume wanne walichukuliwa na mfalme, ili waende wakakae katika kikao cha kifalme, wale chakula cha kifalme, na wapate elimu ya kifalme. Basi walipoambiwa wale chakula cha kifalme, walikataa. Na mnajua, vulana wasichana, ah, kama ingekuwa ni mimi singekataa kabisa, ningekubali kwa furaha, kwa sababu ningelala katika nyumba ya kifalme, kula vyakula mbalimbali mbali, vitamu chapati, wali, nyama ya kuchoma na kila aina ya chakula kizuri. Lakini hawa waliomba tu mboga na maji. Msimamizi wao aliyekuwa akiwasimamia alisema hapana, siwezi kufanya namna hii, mfalme akisikia atakasirika. Nami aliogopa kwamba hawa wanaume wanne wangekuwa dhaifu, hawangekuwa na nguvu wasipopata chakula cha kifalme. Lakini Danieli alimwambia msimamizi huyo awaache wajaribu kukaa hivyo kwa siku kumi. Na mnajua kitu gani kilitokea wavulana wasichana? Danieli na marafiki zake watatu walikuwa wenye nguvu na afya nzuri hata kuliko watu wengine waliotumia chakula hicho cha kifalme. Je, wavulana wasichana, ni kwa nini mnafikiri kwamba Danieli alikataa kula chakula cha kifalme? Ilikuwa ni kwa sababu chakula cha kifalme kilikuwa kimebarikiwa na miungu pamoja na sanamu. Na Danieli pamoja na rafiki zake walikuwa wakimwabudu Mungu wa kweli, Mungu anayeishi. Kwa hivyo hawakuabudu miungu hiyo na sanamu hizo. Na tena mjue kwamba tukitaka kula ni lazima tuomombe Mungu ili abariki chakula chetu. Natumaini nyinyi pia hufanya hivyo, wavulana na wasichana. Sasa tutazame picha ya kumi na nne. Usiku mmoja mfalme Nebukadneza aliota ndoto. Mfalme Nebukadnezar alikuwa mfalme wa Babiloni. Alisumbuka sana baada ya kuota ndoto hii, kwa hivyo hangeweza kupata usingizi hata kidogo. Mwishowe aliwaita washuhuri wake pamoja na wachawi wake, akawaambia, nilikuwa na ndoto ambayo inanisumbua sana. Nataka mniambie ndoto hiyo ilikuwa ni gani na maana yake ni nini. Mkikosa kuniambia, basi nyinyi nyote mtawawa Oh, wavulana na wasichana, unafikiri kwamba hilo lilikuwa ombi la mfalme mzuri? Unawezaji kumwambia mtu mwingine ndoto yake ikiwa yeye mwenyewe hawezi kukumbuka ndoto yake ilikuwa ni gani? No, Mfalme Nebukadnezar hakuwa mtu mwenye haki hata kidogo. Basi mfalme akaamuru kwamba washauri wake wote wawawe. Na kuuawa huku kulikuwa ni pamoja na, na Danieli na rafiki zake watatu wengine. Lakini Danieli Shadrakan pamoja na Meshaki na Abednego walimwendea mfalme, wakamuomba ili awapatie nafasi zaidi, ili wafikirie ndoto lake. Kisha mfalme akekubali. Kisha Danieli pamoja na rafiki zake walimuomba Mungu, na Mungu awakaonyesha maana ya ndoto zile. Mungu akajibu ombi lao, na Danieli akamwendea mfalme. Danieli akamjibu mfalme, akamwambia hakuna yeyote awezaye kujua maana ya ndoto lako isipokuwa ni Mungu. O oh, mfalme, Mungu atakwambia mambo ambayo yatatokea wakati wa siku zijazo. Katika ndoto ya mfalme, mfalme aliona vitu vyote pamoja na falme zote za ulimwengu, lakini aliweza kuona ufalme wenye nguvu zaidi ambao ungeangamiza falme zote. Na mjue wavulana wasichana, ufalme huo wenye nguvu ulikuwa ni ufalme wa Mungu, na ufalme huo utadumu milele na milele, na hakuna yeyote ambaye ataweza kuangamiza kuuangamiza. Oh, mfalme Nebukadnezar alifurahishwa sana hata akamuinamia mbele ya Danieli na kumpatia zawadi nyingi nzuri nzuri halafu akamfanya Danieli awe mtu mwenye madaraka akiwasimamia washauri wa kifalme wote. Sasa tutazame picha ya kumi na tano. Baada ya Danieli kumtafsiria mfalme maana ya ndoto ile, mfalme alijenga sanamu ndefu ndefu sana kwenda juu, na alijenga sanamu hii kutokana na dhahabu. Unaweza kufikiria jinsi gani sanamu hii ilivyokuwa ghali, yenye gharama kubwa. Mwisho aliwaambia maofisa wake wote wafike katika sherehe kuu kwa sanamu hii, na watu wakaambiwa kwamba wakisikia sauti ya vyombo vya muziki, iliwabidi wainamie ile sanamu na kuiabudu, na mtu yeyote ambaye angekosa kufanya vile angetupwa motoni. Je, wavulana wasichana, unafikiri kwamba kila mtu alitii amri hii? Shedraki, meshaki na benego hawakutii amri hii. Mnajua ni kwa nini? Ni kwa sababu walimtii na kumwabudu Mungu mmoja tu aliye hai. Labda utafikiria ah, kwa nini Danieli? Kwani yeye aliabudu sanamu hii? Hapana, hatuambiwi. Labda ni kwa sababu Danieli hakwako pale. Wavulana wa sichana, mnakumbuka moja katika sheria kumi za Mungu inasema nini? Inasema kwamba tusiabudu miungu yeyote isipokuwa Mungu aliye hai. Sasa wavulana wa sichana, tazameni picha ya kumi na sita. Nebukadnezar alikasirika sana kwa sababu Shedraki, meshaki na Benego hawangeabudu sanamu yake. Basi akaamua kwamba angewapa nafasi ya pili, lakini walimwambia kwamba hata ukitutupa katika moto hatutaabudu sanamu hiyo. Tunamwabudu Mungu mwenye uwezo wa kutuokoa. Tunataka ufahamu mfalme a Nebukadneza kwamba hatutaweza kumwabudu huyu sanamu yako. Oh, hii ilimkasirisha zaidi mfalme Nebukadneza na akaamuru watumishi wake waongeze moto mara saba ya ile ya kwanza. Akaagiza askari wake waofunge hawa wa vijana watatu kwa nguvu na watupilie ndani ya moto mkali. Mfalme Nebukadneza alikuwa akitazama na akaamuka mara moja kutoka kwa kiti chake cha enzi akasema, kwani hatu kufunga wanaume watatu na kuwatupa katika moto? Askari wake ah, wakasema, ndiyo. wakasema, Ndio, mfalme, tulifanya hivyo. Kisha mfalme Nebukadneza akawaambia akasema, ndiyo, lakini pale motoni naweza kuona wanaume watatu ndani ya moto, hawakufungwa wala hawaungui hawachomeki. Na, mfalme akapiga kelele akisema, Shadraki, Meshaki, Abednego, watumishi wa Mungu aliye hai amkeni. Na walipokuja kila mtu aliona kwamba hakuna moto wowote uliowachoma. Nywele zao za kichwani hazikuchomeka wala hawakusikika hawaku, hawaku, kwamba wana harufu ya kimoto, hawakuwa na moshi wowote. Na Nebukadneza akasema, asifiwe Mungu aliye hai ambaye aliweza kuwaokoa kutoka motoni, na watu wakamuomba na kumwabudu Mungu anayeishi wakaacha miungu yao ya ya kiuongo. Sasa tazameni picha ya kumi na saba. Miaka fulani ilipita na kukawa na mfalme mmoja aliyeitwa Dario. Basi Dario alifurahishwa sana na Danieli. Kwa sababu ya furaha hiyo, Dario alimfanya Danieli kuwa katika watu watatu wakubwa mashuhuri, mawaziri watatu katika serikali yake, lakini maafisa wengine wote hawakumpenda Danieli, walimchukia, walimwonea wivu na wakatafuta kila sababu ya kumshtaki Danieli kwamba yeye alikuwa hafanyi kazi yake vyema. Lakini mjuu, ya wavulana wasichana, hawangepata njia yoyote ya kumshtaki Danieli katika kazi yake, kwani Danieli hakupokea rushwa, hakudanganya, hakusema uongo, na alifanya kazi yake kwa nguvu sana. Basi hawa maafisa wengine wakafikiria wakasema, ah, njia, njia moja tu ambayo tunaweza kupata na kumshtaki huyu Danieli ni njia kuhusiana na Mungu wake. Kwa hivyo walimwendea Mfalme Dario wakasema, tutunge sheria ambayo haiwezi kubadilishwa, yeyote ambaye atamwomba Mungu mwingine yeyote isipokuwa kwako wewe, Dario, hiyo itakuwa kwa siku thelathini zijazo, huyo mtu atatupwa kwa hawa simba. Dario akajifikiria akasema, mmm, hii jambo litakuwa zuri, hii sheria ni nzuri, watu watakuwa wakiniabudu mimi. Basi Danieli aliposikia juu ya sheria hii mpya, mmm, alijua kwamba hangeweza kuitii sheria hii, kwa maana aliomba na kumwabudu Mungu mmoja tu aliyeishi. Na kama kawaida, Danieli aliomba mara tatu kila siku akimuomba Mungu wake. Je, wavulana wasichana, nyinyi huomba kila siku kwa Mungu? Ni jambo la maana kwamba tumwombe Mungu. Kwa nini tusifunge mashini yetu kwa muda fulani, na wawili kati yenu au wa watatu wamuombe Mungu? Basi hawa mawaziri wengine walimshtaki Danieli mbele ya mfalme. Nina swali moja kwenu wavulana, wasichana kuna mtu yeyote awezaye kusema kwamba hakuna kosa lolote katika kazi yako, katika masomo yako, kazi ya nyumbani, au katikati na wenzako? Unaweza kushangaa kwamba hawa watu hawakuweza kupata kosa lolote la kumshtaki Danieli. Pengine mnaweza kusema ah, Danieli alikuwa mtu asiye wa kawaida, alikuwa kama malaika. Lakini kumbuka kwamba Danieli alikuwa kama kijana yeyote siku hizi kama wengine. Je, najua tofauti ilikuwa ni nini? Danieli alimpenda, alimtii na alimfuata Mungu kikamilifu kabisa. Tazameni picha ya 18. Dario alipogundua kwamba Danieli hakutii sheria hii, oh, alikasirika sana. Dario akajaribu kutafuta kila njia ya kuibadilisha hili hii sheria ili aokoe maisha ya Danieli. Lakini akafahamu kwamba baada ya sheria yoyote kutungwa haingeweza kubadilishwa. Kwa hivyo hakuwa na uchaguzi wowote. Ilikuwa ni lazima aamuru Danieli atupwe kwa simba. Lakini kabla Dario kumtupa Danieli kwa simba, akasema Mungu ambaye unamtumikia akuokoe. Alafu Danieli akatupwa kwa simba. Vulana wasichana, je, umeweza kumwona simba? Simba mzima, simba mwenyewe. Usiku ule mfalme Dario hangeweza kupata usingizi hata kidogo. Na asubuhi na mapema alitoka nje, akaenda mahali ambapo simba wale walikuwa wamewekwa. Na akapiga kelele akisema, Danieli, mtumishi wa Mungu aliyeishi, kwani Mungu wako ambaye unamtumikia hakuweza kukuokoa katika simba hao? Na Danieli akajibu akipiga kelele akisema, ndiyo, Mungu wangu anayeishi aliweza kutuma malaika akaja kufunga midomo ya hao simba. Alafu mfalme akaamuru mara moja Danieli atolewe nje mara moja. Na wale waliomshtaki Danieli kwa uongo ili wabidi watupwe kwa simba na watafunwe kabisa. Wavulana na wasichana, Mungu alimwokoa Danieli ili asitafunwe na simba, na Mungu aliwadhibu wale waliokuwa wakimshtaki Danieli kwa uongo, na badala yake wao wenyewe walitupwa kwa simba ili waliwe. Na mnajua, wavulana na wasichana, wakati mwingine Rafiki zenu wangeweza kuja na kuwashtaki kwa mambo ya uongo, lakini usijali, kwani Mungu atakuokoa katika uongo wao. Kumbuke kwamba mwishowe ukweli daima huonekana. Sasa tutazame picha ya kumi na tisa katika picha hii, vijana tunataka kujifunza kuhusu mtu mwengine maarufu wa Mungu. Je, mnajua jina lake ni nani? Jina lake linaitwa Nehemia, na huyo aliishi katika nchi ya Babiloni. Kulikuwa na vita vikali katika mji wa Yerusalemu, na adui wa Waisraeli wakawashinda katika vita hivyo, na basi katika mji wa Yerusalemu kila mahali kukaangamizwa kuta na ngome, na milango ya mji yote iliangamizwa na kuchomwa na ni watu wachache tu ndio waliokoka katika vita hivyo. Na wakati Nehemia aliposikia habari hizi, oh, alihuzunika sana moyoni. Alifahamu kwamba jambo hili lilitokea kwa sababu watu wake walikuwa wamemwacha Mungu. Na siku moja katika kazi yake, mfalme alimuuliza Nehemia, kwa nini uso wako unaonekana una huzuni? Najua kwamba huzuni huu unatoka katika moyo wako. Basi Nehemia alimjibu mfalme akamwambia kwamba mji wake Yerusalemu ulikuwa katika maangamizi makubwa. Kisha mfalme akamwambia, unataka nifanye nini kuhusu jambo hili? Basi Nehemia akamwambia mfalme kwamba alihitaji likizo, ruhusa ya kurudi katika mji wake wa Yerusalemu na kuujenga upya, na mfalme akamkubalia. Wavulana na wasichana Huyu mfalme alikuwa ni mfalme mwenye mwenye huruma mwema, ama sivyo? Sasa tazameni picha ya 20. Mfalme huyu hakumpatia Nehemia tu likizo ya kwenda kujenga mji wake upya, lakini pia aliwapatia watu wengine ili waende wakamsaidia kuujenga upya mji wa Yerusalemu. Na wakati maadui wengine wa Nehemia waliposikia habari hii A. Walichukizwa, hawakupenda. Wakati Nehemiya alipowasili katika mji wa Yerusalemu uliokuwa umeangamizwa, hakumwambia mtu yeyote siri zake au mipango yake. Aliendelea tu kuzunguka na kukagua na kutazama mambo vile walivyokuwa. Na baada ya kuangalia na kutazama hali yote ya uharibifu, aliwaita watu wote waje pamoja, akasema, mnajua kwamba tuko katika matatizo makubwa kwani mji wetu wote umeangamizwa. Njooni nyote, ili sote tushirikiane na tujenge mji wetu upya, na tusipate aibu. Na watu wote wakajibu, wakashangulia njooni tujenge kuta za miji yetu. Basi wote wakaanza kazi nzuri, lakini baadhi ya adui zao wakawadhihaki, wakawachezea, wakasema ah Kwani ni kazi gani hiyo ya kujenga? Lakini Nehemia akaambia watu wengine, ah, msijali, msijali kabisa, kwani Mungu atatupa uwezo wa kufanya kazi hii. Mnajua w vulana wasichana, Nehemia alifahamu kwamba kweli hii kazi haikuwa kazi rahisi, ilikuwa ni kazi ngumu na kubwa, na aligundua na kufahamu kwamba yeye peke yake hangeweza kuimaliza au kuikamilisha kwa hivyo, alijua kwamba ilimlazimu kila mtu, mwanamke kwa mwanamume, ashirikiane ili kujenga upya mji huu. Na mnajua vile vile, wavulana wasichana, hata leo hii kazi ya Mungu ni kazi kama ya Nehemia, siyo kazi ambayo tunaweza kumwachia tu mtu mmoja au mchungaji, kasisi au mwinjilisti au wamishonari tu. Ni kazi yetu sisi sote kushirikiana bega kwa bega ili kuifanya. Mtasahau hii, wavulana wasichana, tazameni picha ya ishirini na moja. Sasa mnaweza kuona katika picha hii jinsi kila mtu anavyofanya kazi yake kwa bidii. Biblia inatuambia waziwazi kwamba watu wote walifanya kazi kwa nguvu na kwa bidii zote, na hakuna wakati wowote wa mtu kuwa mnyonge au dhaifu. Ingawa adui walikuja na kuwatisha watu walikuwa wakifanya kazi Nehemia aliwaambia wenzake waendelee tu kwa kazi yao. Akawaambia kwamba iliwalazimu wafanye kazi kwa mkono mmoja na umkono mwingine ubebe mkupwi. Na wakati wowote wakisikia sauti ya tarumbeta wawe tayari kupigana na adui zao. Na wakati wote Nehemia aliwahimiza watu wake wawe tayari na kwamba Mungu angewasaidia katika kazi hii. Wengine katika watu hawa walikuwa ni watu wenye utajiri mkubwa na walidanganya watu wengine. Hawakuwa na chakula cha kutosha, basi wale ambao walikosa chakula waliongezewa bei za vyakula hivyo, wakashindwa kununua, na hata wengine waliokuwa maskini zaidi waliweza kuwauuza watoto wao ili wapate chakula. Nehemia aliposikia habari hii, ah, alikasirika sana na akawaambia, hawa matajiri, mnadanganya wenzetu wenyewe. Nyinyi si watu wema hata kidogo. Nyinyi acheni kuwadanganya masikini na mwarudishie vitu vyao kikamilifu. Basi hivyo ndivyo watu hao walivyofanya, na kazi ya kuijenga upya ya mji wa Yerusalemu ikaendelea. Mnajua, wavulana, wasichana, siku hizi kuna matajiri wengi wenye utajiri mkubwa ambao wanawadanganya wale masikini ili watajirike zaidi. Sio watu wakubwa tu au matajiri, na hata nyinyi kati yenu hapa. Kwa mfano, asubuhi wakati mwingine mama yako amekutayarishia chakula au chai, umebeba ukaenda nayo shuleni, na baada ya shule au wakati wa kupumzika mnataka kula, unamwambia rafiki yako ambaye hana chakula, unamwambia kwamba ukinipa shilingi mbili nitakugawanyia uh, chai yangu kidogo na nusu andazi. Basi wewe utakusanya shilingi mbili kutoka kwa wanafunzi labda watoto wengine kumi au watano. Basi si pesa hizo hukupata kwa njia ya haki, hustahili kuuza chakula chako, lakini unasaidia mtoto mwenzako bila kukupa hata senti. Hivyo ndivyo vizuri, na Biblia inataka namna hii. Sasa tutazame picha ya ishirini na mbili. Na baada ya kukamilisha kuta zote za kuzunguka mji wa Yerusalemu kujengwa upya, watu wote waliitwa ili kusherekea na kufurahia kukamilishwa huko. Ezra ndiye aliyekuwa kuhani, akaanza kuwasomea sheria kutoka katika kitabu cha Musa, na watu wakaanza kutokwa machozi, wakaanza kulia, walisikitika. Waligundua kwamba ilikuwa ni kosa lao ndilo lililosababisha kuangamizwa kwa mji wao wa Yerusalemu wa. Ingawa Nehemia alirudi tena katika Babiloni ili kuendelea na kazi yake ya kutumik, kumtumikia mfalme, alipata nafasi tena akarudi katika mji wa Yerusalemu. Lo, Nehemia alivunjika moyo zaidi. Alipofika katika Yerusalemu na akaona baadhi ya vitendo viovu vilivyokuwa vikifanywa na watu wake. Nehemia aliwaambia watu wake kwamba iliwabidi walete mafungu yao ya kumi pamoja na sadaka zao ili makuhani au makasisi waendelee kuhudumia watu wake katika kazi. Lakini watu hawakufanya hivyo na iliwabidi makuhani kwenda na kutangatanga katika vijiji ili kutafuta vyakula vyao. Hebu mniambieni ukweli, wasichana na wavulana, ni wangapi kati yenu wakati wa Jumapili asubuhi unapopewa na mama yako labda pesa au sadaka za kutoa katika sahani ya kanisa, unasema oh, nitatoa tu kidogo, katika hii shilingi tano mimi nitaweka shilingi mbili, nitatoa tatu hati baadaye nikanunue maandazi au skonzi au peremende? Ni wangapi kati yenu wanatoa sadaka yao yote kanisani? Hebu niambieni. Mjue wavulana, wasichana, tusipotoa sadaka zetu zote kanisani tunadanganya Mungu na tunamwibia Mungu. Unataka kumwibia Mungu? Kumbukeni kwamba Mungu anaona na anajua kila kitu. Kwa hivyo usidanganye kwamba umeweka pesa zingine, zile ambazo umepewa unagawanya katikati na kanisa. Utoe zote, ukifanya hivyo unamwibia Mungu na Mungu anaona. Na mkumbuke, wavulana wa wasichana, kwamba wakati wowote unapotoa sadaka yako kwa shule ya Jumapili au kwa sahani ya kanisa, ukumbuke kwamba unampatia sadaka hiyo Mungu, siyo kasisi au kuhani. Jueni pia kwamba wavulana wa wasichana, wakati tunapotoa sadaka zetu tunatoa kwa Mungu, na tusiwe watu wenye majivuno na kujionyesha mbele ya kila mtu ili atuone kwamba tumetoa pesa nyingi au Kis, kiasi kikubwa cha pesa tunamtolea Mungu. Kwa hivyo ni vizuri tukitoa, tutoe kwa moyo mzuri, tutoe kwa furaha na tutoe kwa unyenyekevu. Tazama picha ya ishirini na tatu. Sasa mara kwa mara tumekuwa tukijifunza kuhusu watu katika Agano la Kale, na natumaini kwamba mmejifunza mambo mazuri na makubwa kutoka katika maisha yao na katika picha hii tunapenda kujifunza kuhusu Yesu Kristo, na ninawauliza wavulana na wa wasichana, kwa nini Yesu Kristo anawekwa msalabani? Ninataka sasa mwalimu wenu asimamishe mashini yake na awaambieni, au nyinyi wenyewe mumwambie. Na mnajua vulana, wasichana, wakati wowote mgeni akija nyumbani mwenu na hakuulize, je, unapenda zawadi hii, utamwambia hapana au utamwambia ndiyo? Mm-hmm, bila shaka, bila wasiwasi wowote utamwambia ndiyo. Ninataka najua Yesu Kristo anakuambia sasa, nina zawadi kwako, ninataka nikupatie, na wewe kazi yako ni kusema tu ndiyo, Bwana unipatie hii zawadi. Je, mnajua zawadi hii ni gani, wavulana wasichana? Zawadi hii ni amani katika moyo wako, maisha yako, na pia ni zawadi ya amani huko mbinguni. Njia hizi tatu ni kumwambia Yesu kwamba umetubu dhambi zako, pili unashukuru kwa sababu amekufa kwa sababu ya dhambi zako msalabani, na tatu ni kumwalika au kumuita ili aingie moyoni mwako, aishi ndani yako. Basi wavulana wasichana, natumaini kwamba ikiwa kwangu wakati huu hujawahi kufanya hivyo, ninawaomba mfanye hivyo sasa. Tutazame picha ya ishirini na nne. Je, kila mtu ana Biblia yake mkononi mwake? Tazameni Mathayo mlango wa saba mstari wa kumi na tatu na kumi na nne. Mathayo mlango wa saba Mstari wa kumi na tatu hadi kumi na nne. Ingieni kwa kupitia mlango ulio mwembamba, maana mlango ni mpana na njia ni pana iendayo upotevuni, nao ni wengi waingiao kwa mlango huo. Bali mlango ni mwembamba na njia imesonga iendayo uzimani, nao waiaminio ni wachache. Wakati fulani kulikuwa na mtu mmoja aliyekuwa akisafiri, na alipofika katika mahali fulani aliona kuna barabara mbili, na hakujua angechukua barabara gani inayofaa. Barabara ya kwanza ilikuwa ni pana, kubwa tena laini, na ilionekana kama ni barabara nzuri, lakini barabara ya pili ilikuwa ni nyembamba na ilikuwa ina mashimo mashimo, ina miiba ina, ina nyasi na tena ilipindapinda huku na huko. Huyu bwana hakujua ni njia gani au barabara gani angechua, angechukua. Kwani wewe ungechukua barabara gani? Ah, kweli kama ni mimi ningechagua barabara pana laini na kubwa. Lakini je, vijana, kama ungeona kibao kimeandikwa kikionyesha kwamba ukifuata barabara hii pana utakwenda mahali pabaya na ukifuata barabara hii nyembamba utaenda mahali pazuri. Wewe ungechagua barabara gani katika barabara hizi mbili? Ingieni kwa kupitia mlango ulio mwembamba, maana mlango ni mpana na njia ni mpana iendayo upotevuni, nao ni wengi waingiao kwa mlango huo, bali mlango ni mwembamba na njia imesonga iendayo uzimani, nao waionao ni wachache. Wavulana na wasichana kumbukeni, kwamba barabara hii mpana ni barabara mbaya na ni wa shetani na unaelekea katika ziwa la moto. Lakini Mungu anatuambia kwamba barabara yake ni nyembamba, na pia kumfuata si rahisi, ni kazi ngumu. Tukimfuata tutakuwa na matatizo, tutakuwa na shida, lakini yeye hawezi kutuacha peke yake au peke yetu, atatusaidia ili tushinde matatizo yetu, na kitu cha maana zaidi kuliko vitu vyote vijana, ni kwamba katika njia yake hii nyembamba, tukiendelea na kuendelea kuifuata, tutaingia kwake mbinguni na tutakuwa naye milele. Na mjue kwamba mbingu ni mahali ambapo ni patakatifu, mahali bora zaidi kuliko mahali pengi duniani, na hatutakuwa na mwisho wa furaha hiyo. Ninatumaini kwamba sisi sote tutaonana huko na nitamwona kila mmoja wenu wakati tutakapofika huko mbinguni.