Mjambo tena, karibuni ndugu na dada kwa ukanda mwingine namba tano ambao umenaswa na Language Recording International. Mkiwa mna maswali yoyote, tunawakaribisha kuleta maswali yenu ili tuwasaidie. Sasa tazameni picha namba moja. Kulikuwa na mtu mmoja aliyeitwa na Amani ambaye alikuwa ni amri jeshi wa jeshi na wanajeshi wote wakamheshimu zaidi, lakini alikuwa na ukoma. Mke wa Naamani alikuwa na mtumishi wa nyumbani ambaye alikuwa ni msichana na alikuwa Myahudi. Na msichana huyu akapenda jamaa hawa zaidi hata akajua kwamba Naamani alikuwa na ugonjwa wa ukoma. Kwa hivyo akamwambia mke wa Naamani kwamba kulikuwa na mtu katika Samaria ambaye angeweza kumtibu na kumponya. Na alikuwa nabii wa Bwana Mungu. Na kwa hivyo Naamani akamsikiliza kwa makini huyu kijakazi au mfanyikazi wa nyumbani, na akakubaliana naye, akaenda kumwona Elisha ambaye alikuwa ni nabii. Naamani na jamaa zake au watumishi wake walibeba zawadi nyingi sana ili kumpelekea nabii Elisha. Na alipofika kwa Elisha, Elisha akatuma mara moja mtumishi ili kwenda kuwapokea njiani, na huyo tayarishi akamwambia kwamba aende akaoge mara saba katika mto Yordani na halafu utapona. o Oh, Naamani akakasirika aliposikia hivi. Akasema, ah, nilifikiri kwamba nabii angetoka nje na kuita jina la Bwana yake na labda kuweka mkono wake juu yangu na kunitibu au kuniponya. Je, hajui kwamba mito yetu nyumbani ni mizuri kuliko mito katika Israeli? Na kisha akaondoka amekasirika zaidi. Naamani alikuwa mtu maarufu, lakini alikuwa na ugonjwa wa ukoma. Ukoma pamoja na magonjwa haya mengine hujia binadamu. Magonjwa haya yanawashika watu wote, matajiri, watoto, watu maskini, watu wazima na kila mtu. Je, ulijua kwamba ugonjwa wa ukoma ni kama dhambi? Ukoma unakula mwili na dhambi na kula roho. Kama dawa kamili haikupatikana kwa ugonjwa wa ukoma, basi mwisho wake ni kifo tu. Na kama dawa nzuri haikupatikana ili kutibu dhambi, basi mwisho wake ni kutanganishwa na Mungu kabisa milele. Unaweza kuuliza, je, ni dawa gani nzuri kwa dhambi zetu? Ni kumwaga damu katika msalaba na Yesu Kristo kwa dhambi zetu.