Picha ishirini na moja. Unaweza kuona katika picha hii kila mtu anavyofanya kazi kwa bidii. Biblia inatuambia kwamba watu wote walifanya kazi hii kwa mioyo mikunjufu. Hapakuwa na wakati wowote wa kuwa mvivu. Maadui wakaja wakajaribu kuwashtua, lakini Nehemia akawaambia watu lazima wafanye kazi na mikono mwingine, na mkono mwingine ukiwa una silaha kujitetea. Baadhi ya hawa watu walikuwa maaskari na waliposikia tarumbeta ikipigwa wakawa tayari kupigana naye. Na wakati wote Nehemia aliwaambia kwamba Mungu atawasaidia. Baadhi ya hao watu walikuwa watu maskini, na walikuwa wamedanganywa na ndugu zao. Wale waliokuwa wamekopa pesa ilikuwa ni lazima walipe faida kubwa zaidi na kodi kubwa, na chakula kilikuwa ni ghali zaidi, na watu wengine ilikuwa ni lazima wauze binti zao. Nehemia alipopata jambo hilo akakasirika, akasema, kwa nini mnadanganya ndugu zenu wenyewe? Acheni kudanganya maskini na mwarudishie vitu vyote ambavyo mmelipata kwa njia hiyo mbaya. Wale waliokuwa wamefanya dhambi na makosa wakaotubu, kisha wakaendelea na kazi hiyo. Kitu ambacho matajiri walikuwa wakifanya ilikuwa ni mbaya, lichukua nafasi katika hali ya shida hiyo. Kwa hivyo wakadanganya wale mbatu ambao hawakuweza kujisaidia. Je, wakati mwingine unachukua nafasi na kutumia wengine ambao ni maskini kwa njia isiyofaa? Kama tunafanya kazi pamoja, na tufanye kazi pamoja. Lakini nasikitika sana nikisema kwamba kuna adui wengi sana katika makanisa yetu. Ah, jambo lao muhimu sana ni kujaza mifuko yao kwa fedha. Sikilizeni Mathayo mlango wa 23, kifungu cha 25. Inasema juu ya watu ambao wanatajaribu kuangalia upande wa nje tu kwa njia nzuri lakini ndani kuna uchafu. Ole wenu walimu wa sheria na Mafarisayo wanafiki. Mnasafisha kikombe na bakuli kwa nje lakini ndani mnaacha kumejaa vitu mlivyopata kwa unyang'anyi na uchoyo.