Baada ya siku kadhaa, Yesu alirudi Kafarnaumu. Watu wakapata habari kwamba alikuwa nyumbani. Basi wakaja watu wengi sana, hata nafasi yoyote ikakosekana mlangoni. Yesu alikuwa akiwahubiria ujumbe wake, wakati mtu mmoja aliyepooza alipoletwa kwake, akiwa anachukuliwa na watu wanne. Kwa sababu ya huo umati wa watu, hawakuweza kumpeleka karibu na Yesu. Basi wakatoboa wa sehemu ya paa iliyokuwa juu ya mahali alipokuwa Yesu. Walipokwisha pata nafasi, wakamteremsha huyo mtu akiwa amelala juu ya mkeka. Yesu alipoona imani yao, akamwambia huyo mtu aliyepooza, mwanangu, umesamehewa dhambi zako. Baadhi ya walimu wa sheria waliokuwa wameketi hapo wakawaza mioyoni mwao, anathubutuje kusema hivyo? Anamkufuru Mungu. Hakuna mtu awezaye kuondoa dhambi, Mungu peke yake aweza Yesu alitambua mara mawazo yao, akawaambia, mbona mnawaza hivyo mioyoni mwenu? Ni lipi lililo rahisi zaidi kumwambia mtu huyu aliyepooza, umesamehewa dhambi zako, au kumwambia inuka, chukua mkeka wako uende? Basi nataka mjue kwamba mwana wa mtu anayo mamlaka ya kuwasamehe watu dhambi duniani. Hapo wakamwambia huyo mtu aliyepooza, na kuwambia, simama, chukua mkeka wako uende nyumbani. Mara watu wote wakiwa anamtazama huyo mtu akainuka akachukua mkeka wake akaenda zake. Watu wote wakashangaa na kumtukuza Mungu akisema, hatujapata kamwe kuona jambo kama hili. Yesu alikwenda tena kando ya ziwa. Umati wa watu ukamwendea, naye akaanza kuwafundisha. Alipokuwa akipita, akamwona Lawi mwana wa Alfayo ameketi katika ofisi ya ushuru. Yesu akamwambia, nifuate. Baadaye Yesu alikuwa amekaa mezani nyumbani kwa Lawi kula chakula. Watoza ushuru wengi na wenye dhambi walikuwa wamemfuata Yesu, na wengi wao wakawa wamekaa mezani pamoja naye na wanafunzi wake. Basi baadhi ya walimu wa sheria ambao walikuwa Wafarisayo, walipomwona Yesu akila pamoja na watu wenye dhambi na watoza ushuru, wakawauliza wanafunzi wake, kwa nini anakula pamoja na watoza ushuru na wenye dhambi? Yesu aliposikia akawaambia, watu wenye afya hawamhitaji daktari, wanaomhitaji ni wale walio wagonjwa. Sikuja kuwaita watu wema, ila wenye dhambi.