Yesu alivukia tena upande wa pili wa ziwa kwa mashua. Umati mkubwa wa watu ukakusanyika mbele yake, naye akawa amesimama kando ya ziwa. Hapo akaja mmoja wapo wa maofisa wa sunagogi jina lake Yairo. Alipomwona Yesu akajitupa mbele ya miguu yake, akamsihi akisema, binti yangu mdogo ni mgonjwa, karibu kufa. Twende tafadhali, ukamwekee mikono yako apate kupona na kuishi. Basi Yesu akaondoka pamoja naye watu wengi sana wakamfuata wakawa wanamsonga kila upande mmojawapo alikuwa mwanamke mwenye ugonjwa wa kutokwa damu kwa muda wa miaka kumi na miwili mwanamke huyo alikuwa amesumbuliwa sana na waganga wengi na ingawa alikuwa amekwisha tumia mali yake yote hakupata nafuu bali hali yake ilizidi kuwa mbaya alikuwa amesikia habari za yesu na hivyo akaupenya msongamano wa watu kutoka nyuma akagusa vazi lake alifanya hivyo maana alijisemea Nikigusa tu vazi lake nitapona. Mara chemchemi ya damu yake ikakauka, akajisikia mwilini mwake kwamba ameponywa ugonjwa wake. Yesu alitambua mara kwamba nguvu imemtoka, basi akaugeukia ule umati wa watu akauliza, nani aliyegusa vazi langu? Wanafunzi wake wakamjibu, unaona jinsi watu wanavyokusonga, mbona wauliza nani aliyekugusa? Lakini Yesu akaendelea kutazama amwone huyo aliyefanya hivyo hapo. Huyo mwanamke akifahamu yaliyompata, akajitokeza akitetemeka kwa hofu, akajitupa chini mbele ya Yesu na kusema ukweli wote. Yesu akamwambia, binti, imani yako imekuponya, nenda kwa amani, upone kabisa ugonjwa wako. Yesu alipokuwa bado anaongea, watu walifika kutoka nyumbani kwa yule ofisa wa sunagogi, wakamwambia, binti yako amekwisha kufa Mbona unamsumbua bado mwalimu? Lakini bila kujali walichosema, Yesu akamwambia mkuu wa sunagogi, usiogope, amini tu. Wala hakumruhusu mtu yeyote kufuatana naye ila Petro, Yakobo na Yohani nduguye Yakobo. Wakachifika nyumbani kwa ofisa wa sunagogi, naye Yesu akasikia makelele, kilio na maombolezo mengi. Akaingia ndani akawaambia, mbona mnapiga kelele na kulia? Msichana hakufa, amelala tu, lakini wao wakamcheka. Basi akawaondoa wote nje, akawachukua baba na mama wa huyo msichana na wale wanafunzi wake, wakaingia chumbani alimokuwa huyo msichana. Kisha akamshika mkono akamwambia, talita kumi, maana yake msichana, nakuambia amka. Mara msichana akaamka, akaanza kutembea. Alikuwa na umri wa miaka kumi na miwili. Hapo watu walishangaa kupita kiasi. Yesu akawakataza sana kutangaza habari hiyo kwa mtu. Kisha akawaambia wampe msichana chakula. Yesu aliondoka hapo, na alipokuwa anakwenda, vipofu wawili walimfuata wakipiga kelele, mwana wa Daudi, utuhurumie. Yesu alipoingia nyumbani, vipofu hao wawili wakamwendea, naye akawauliza, je, mnaamini kwamba naweza kuwafanyia jambo hilo? Nao wakamjibu naam, mheshimiwa Apo Yesu akayagusa macho yawo akasema, na iwe kwenu kama mnavyoamini. Macho yawo yakafunguliwa, naye Yesu akawaonya kwa ukali, msimwambiye mtu yeyote jambo hili. Lakini wawo wakaondoka, wakayeneza habali za Yesu katika nchi ile yote. Watu walipokuwa wanakwenda zawo, wengine walimletea Yesu mtu mmoja aliyekuwa bubu, kwa sababu alikuwa amepagawa na pepo. Mala tu huyo pepo alipotolewa mtu huyo aliyekuwa bubu akaanza kuongea tena. Watu wakashangaa na kusema, jambo kama hili halijapata kuonekana katika Israeli. Lakini wafarisayo wakawa wanasema, anawatoa pepo kwa nguvu ya mkuu wa pepo wabaya. Siku ya sabato ilipofika, alianza kufundisha katika sunagogi. Wengi waliomsikia walishangaa wakasema, je, ameyapata mambo haya wapi? Ni hekima gani hii aliyopewa tena anayatendaje maajabu haya anayoyafanya? Je, huyu si yule seremala mwana wa Maria na ndugu yao akina Yakobo, Yose, Yuda na Simoni? Je, dada zake si wanaishi hapa hapa kwetu? Basi wakawa na mashaka naye. Yesu akawaambia, nabii hakosi kuheshimiwa isipokuwa katika nchi yake, kwa jamaa zake na nyumbani mwake. hakuweza kutenda miujiza hapo ila aliwawekea mikono wagonjwa wachache akawaponya. Alishangaa sana kwa sababu ya kutoamini mini kwao. Kisha Yesu alivitembelea vijiji vya pale karibu akiwafundisha watu. Aliwaita wale wanafunzi kumi na wawili akaanza kuwatuma wawili wawili. Aliwapa uwezo wa kuwatoa pepo wachafu na kuwaamuru msichukue chochote mnapokwenda, isipokuwa tu fimbo. Msichukue mkate wala mkoba wala fedha pindoni vaeni viatu, lakini msivae kanzu mbili tena. Aliwaambia, popote mtakapokaribishwa nyumbani kaeni humo mpaka mtakapoondoka mahali hapo. Mahali popote ambapo watu watakataa kuwakaribisheni au kuwasikiliza, ondokeni hapo na kuyakung'uta mavumbi yaliyo katika miguu yenu kama onyo kwao. Basi wakaondoka wakahubiri watu watubu, waliwatoa pepo wengi wakawapaka wagonjwa wengi mafuta wakawaponya.