Wale mitume walirudi wakakusanyika mbele ya Yesu wakamwarifu yote waliyotenda na waliyofundisha. Watu wengi mno walikuwa wanafika hapo na kwenda hata Yesu na wanafunzi wake hawakuweza kupata nafasi ya kula chakula. Basi Yesu akawaambia wanafunzi wake, twendeni peke yetu mahali pa faraga mkapumzike kidogo. Wakaondoka peke yao kwa mashua wakaenda mahali pa faraga, lakini watu wengi waliwaona wakienda wakawatambua Hivyo wengi wakatoka katika kila mji wakakimbilia huko Yesu na wanafunzi wake walikokuwa wanakwenda wakawatangulia kufika. Waliposhuka pwani, Yesu aliona umati mkubwa wa watu, akawaonea huruma kwa sababu walikuwa kama kondoo wasio na mchungaji. Akaanza kuwafundisha mambo mengi. Saa za mchana zilikwisha pita, basi wanafunzi wakamwendea Yesu wakamwambia, hapa ni nyikani na sasa kuna kuchwa. Afadhali waage watu waende mashambani na katika vijiji vya jirani wanunue chakula. Lakini Yesu akawaambia, wapeni ninyi chakula. Nao wakamuuliza Je, twende kununua mikate kwa fedha dinari mia mbili na kuwapa chakula? Yesu akawauliza munayo mikate mingapi? Nendeni kutazama. Walipokwisha tazama, wakamwambia kuna mikate mitano na samaki wawili. Basi Yesu akawaamuru wanafunzi wawaketishe watu wote makundi makundi katika nyasi. Nao wakaketi makundi makundi ya watu mia moja na ya watu hamsini. Kisha Yesu akaitwa ile mikate mitano na wale samaki wawili, akatazama juu mbinguni, akamshukuru Mungu akaimega mikate akawapa wanafunzi wake wawagawie watu, na wale samaki wawili pia akawagawia wote. Watu wote wakala wakashiba. Wakaokota mabaki ya mikate na samaki pia, wakajaza vikapu kumi na viwili. Nao waliokula hiyo mikate walikuwa wanaume elfu tano. Mara Yesu akawaamuru wanafunzi wake wapande mashua wamtangulie kwenda Bethsaida ng'ambo ya ziwa, wakati yeye anauaga umati wa watu. Baada ya kuwaaga alikwenda mlimani kusali. Ilipokuwa jioni, mashua ilikuwa katikati ya ziwa, naye alikuwa peke yake katika nchi kavu. Basi akawaona wanafunzi wake wakitaabika kwa kupiga makasia, maana upepo ulikuwa unawapinga. Karibu na mapambazuko Yesu aliwaendea akitembea juu ya maji. Alitaka kuwapita, lakini walimuona akitembea juu ya maji wakadhani ni mzimu, wakapiga yowe, maana wote walipomuona waliogopa sana. Mara Yesu akasema nao, "Tulieni, ni mimi, msiogope." Kisha akapanda mashuani walimokuwa na upepo ukakoma nao wakashangaa kupita kiasi, maana hawakuwa bado wameelewa maana ya ile mikate; akili zao zilikuwa bado zimepumbaa. Walivuka ziwa, wakafika nchi ya Genesareti wakatia nanga. Walipotoka mashuani, watu walimtambua Yesu mara. Basi kwa haraka wakazunguka katika nchi ile yote, wakaanza kuwachukua wagonjwa wamelala juu ya mikeka yao, wakawapeleka kila mahali waliposikia Yesu yupo kila mahali Yesu alipokwenda, vijijini, mijini au mashambani, watu waliwaweka wagonjwa uwanjani, wakamsihi waguse walau pindo la vazi lake, na wote waliomgusa walipona.