Kidogo Yesu alikwenda katika mji mmoja uitwao Nain na wafuasi wake na kundi kubwa la watu walioandamana naye. Basi alipokuwa anakaribia mlango mkuu wa kuingilia mjini, walitokea watu waliokuwa wamechukua maiti ya kijana mmoja, mtoto wa pekee wa mama mjane. Watu wengi wa mji ule walikuwa pamoja na huyo mama. Bwana alipomwona mama huyo, akamwonea huruma, akamwambia usilie. Kisha akaenda akaligusa lile jeneza, na wale waliokuwa wamelichukua wakasimama. Halafu akasema kijana, na kuamuru amka. Yule aliyekufa akaketi, akaanza kuongea na Yesu, akamkabidhi kwa mama yake. Watu wote walishikwa na hofu, wakawa wanamtukuza Mungu wakisema, nabii mkuu ametokea kati yetu, Mungu amekuja kuwakomboa watu wake. Habari hizo zikaenea kote katika Uyahudi na katika nchi