Yesu alipofika pande za Kaisarea ya Filipi aliwauliza wanafunzi wake, watu wanasema mwana wa mtu kuwa ni nani? Wakamjibu, wengine wanasema kuwa ni Yohane Mbatizaji, wengine Eliya, wengine Yeremia, au mmoja wapo wa manabii. Yesu akawauliza, na ninyi je, mwasema mimi ni nani? Simoni Petro akajibu, wewe ni Masiha, mwana wa Mungu aliye hai. Yesu akasema Heri wewe Simoni mwana wa Yona, kwa maana si binadamu aliye kufunulia ukweli huu, ila baba yangu aliye mbinguni. Nami nakuambia wewe ni mwamba Petro, na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, wala kifo chenyewe hakitaweza kulishinda. Nitakupa funguo za utawala wa mbinguni. Kila utakachokataza duniani kitakatazwa pia mbinguni, kila utakachoruhusu duniani kitaruhusiwa pia mbinguni. Kisha akawaonya wanafunzi wasimwambie mtu yeyote kwamba yeye ni Masiha. Baada ya siku sita, Yesu aliwachukua Petro, Yakobo na Yohani juu ya mlima mrefu peke yao. Huko wakiwa wanamtazama Yesu, akageuka sura, mavazi yake yakang'aa, yakawa meupe sana, jinsi dobi yeyote duniani asingeweza kuyafanya meupe. Na Eliya na Mose waliwatokea wakazungumza na Yesu. Petro akamwambia Yesu, Mwalimu, ni vizuri sana kwamba tuko hapa, basi afadhali tujenge vibanda vitatu, kimoja chako kimoja kimoja cha cha Mose na kimoja cha Elia. Yeye na wenzake waliogopa hivyo kwamba hakujua la kusema. Kisha likatokea wingu likawafunika, na sauti ikasikika kutoka katika hilo wingu, huyu ni mwanangu mpenzi, msikilizeni. Mara wanafunzi hao wakatazama tena, lakini hawakumwona mtu mwingine ila Yesu peke yake pamoja nao. Walipokuwa wanashuka mlimani, Yesu aliwakataza kumwambia mtu yeyote mambo waliyoyaona mpaka mwana wa mtu atakapokuwa amefufuka kutoka wafu. Basi wakashika agizo hilo, lakini wakawa wanajadiliana wao kwa wao maana ya kufufuka kutoka wafu. Wakamuuliza Yesu, mbona walimu wa sheria wanasema kwamba ni lazima Eliya aje kwanza? Naye akawajibu, nam Eliya anakuja kwanza kutayarisha yote. Hata hivyo, kwa nini basi imeandikwa katika maandiko matakatifu kwamba mwana wa mtu atapatwa na mateso mengi na kudharauliwa? Lakini nawambieni, Eliya amekwisha kuja Nao wakamtendea walivyotaka kama ilivyoandikwa juu yake.