Walipowafikia wale wanafunzi wengine, waliona umati mkubwa wa watu hapo, na baadhi ya walimu wa sheria walikuwa wanajadiliana nao. Mara tule umati wa watu ulipomuona wote walishangaa sana, wakamkimbilia wamsalimu. Yesu akawauliza, mnajadiliana nini nao hapo? Mtu mmoja katika ule umati wa watu akamjibu, mwalimu, nimemleta mwanangu kwako, ana pepo aliyemfanya kuwa bubu. Kila mara anapomvamia humwangusha chini na kumfanya atokwe na povu kinywani, akisaga meno na kuwa mkavu mwili wote. Niliwaomba wanafunzi wako wamtoe huyo pepo, lakini hawakuweza. Yesu akawaambia, enyi kizazi kisicho na imani, nitakaa nanyi mpaka lini? Nitawavumilia mpaka lini? Mleteni kwangu. Wakampeleka kwake. Mara tu huyo pepo alipomuona Yesu, alimtikisatikisa huyo mtoto, naye mtoto akaanguka chini, akagaagaa na kutoka povu kinywani. Yesu akamuuliza baba yake huyo mtoto amepatwa na mambo haya tangu lini? Naye akamjibu Tangu utoto wake, na mara nyingi pepo huyo amemwangusha motoni na majini, ili amwangamize kabisa. Basi ikiwa waweza utuhurumie na kutusaidia. Yesu akamwambia, eti ikiwa waweza? Mambo yote yawezekana kwa mtu aliye na imani. Hapo huyo baba akalia kwa sauti, naamini lakini imani yangu haitoshi, nisaidie. Yesu alipouona umati wa watu unaongezeka upesi mbele yake alimkemea yule pepo mchafu, pepo unayemfanya huyu mtoto kuwa bubu kiziwi, na kuamuru mtoke huyu mtoto, wala usimwingie tena. Hapo huyo pepo alipaza sauti, akamwangusha huyo mtoto chini, kisha akamtoka. Mtoto alionekana kama maiti, hata wengine walisema amekufa. Lakini Yesu akamshika mkono, akamwinua naye akasimama. Yesu alipoingia nyumbani, wanafunzi wake walimuuliza kwa faragha, kwa nini sisi hatukuweza kumtoa? naye akawaambia, pepo wa aina hii hawezi kuondoshwa isipokuwa kwa sala tu. Yesu na wanafunzi wake waliondoka hapo, wakaendelea na safari kupitia wilaya ya Galilaya. Yesu hakupenda watu ajue alipokuwa, kwa sababu alikuwa anawafundisha wanafunzi wake. Aliwaambia, mwana wa mtu atakabidhiwa kwa watu ambao watamuua, lakini siku ya tatu baada ya kuuawa atafufuka. Wanafunzi hawakufahamu jambo hilo, wakaogopa kumuuliza. Basi walifika Kafarnaumu. Na alipokuwa nyumbani aliwauliza, mlikuwa mnajadiliana juu ya kitu gani njiani? Lakini wawo wakanyamaza, maana njiani walikuwa wamebishana juu ya nani aliye mkubwa kati yao. Yesu akakaa chini akawaita wale kumi na wawili akawaambia, mtu akitaka kuwa wa kwanza lazima awe wa mwisho na mtumishi wa wote. Kisha akamchukua mtoto mdogo akamsimamisha kati yao, akamkumbatia alafu akawaambia, anayempokea mtoto kama huyu kwa jina langu ananipokea mimi, na anayenipokea mimi hanipokei mimi tu, bali anampokea yule aliyenituma. Yesu alitoka hapo akaenda mkoani Yudea na hata ng'ambo ya mto Yordani. Umati wa watu ukamwendea tena, naye akawafundisha tena kama ilivyokuwa desturi yake. Watu walimletea Yesu watoto wadogo ili awaguse, lakini wanafunzi wakawakemea. Yesu alipoona hayo akakasirika, akawaambia, waacheni hawa watoto waje kwangu, wala msiwazuie kwa maana utawala wa Mungu ni kwa ajili ya watu walio kama watoto hawa. Nawaambieni kweli, mtu yeyote asiyeupokea utawala wa Mungu kama mtoto mdogo hata ingia katika utawala huo. Kisha akawachukua mikononi mwake akawawekea mikono akawabariki. Yesu alipoanza tena safari yake, mtu mmoja alimjia mbio akapiga magoti mbele yake akamuuliza, mwalimu mwema, nifanyeje niupate uzima wa milele? Yesu akamjibu Mbona unaniita mwema? Hakuna aliye mwema ila Mungu peke yake. Unazijua amri: usizini, usiue, usiibe, usitoe ushahidi wa uongo, usidanganye, waheshimu baba na mama yako. Naye akamjibu, Mwalimu, hayo yote nimeyazingatia tangu ujana wangu. Yesu akamtazama, akampenda, akamwambia, unatakiwa ufanye kitu kimoja. Nenda ukauze vitu ulivyo navyo wape maskini, nawe utakuwa na hazina mbinguni, kisha njoo unifuate. Aliposikia hayo, alisikitika akaenda zake, akiwa mwenye huzuni, kwa maana alikuwa na mali nyingi. Yesu akatazama pande zote akawaambia wanafunzi wake, jinsi gani ilivyo vigumu kwa matajiri kuingia katika utawala wa Mungu. Wanafunzi walistaajabishwa na maneno yake. Yesu akawaambia tena, watoto wangu, ni vigumu mno kuingia katika utawala wa Mungu. Ni rahisi zaidi ngamia kuingia katika tundu la sindano kuliko tajiri kuingia katika utawala wa Mungu. Wanafunzi wake wakashangaa sana, wakaulizana, nani basi atakayeweza kuokoka? Yesu akawatazama, akawaambia, kwa binadamu haiwezekani, lakini kwa Mungu si hivyo, maana kwa Mungu mambo yote huwezekana. Petro akamwambia, na sisi je, tumeacha yote tukakufuata? Yesu akasema, kweli nawambieni, kila mtu aliyeacha nyumba au kaka au dada au mama au baba au mashamba kwa ajili yangu na kwa ajili ya habari njema, katika nyakati hizi atapokea mara mia zaidi ya nyumba, ndugu, dada, mama, watoto na mashamba, pamoja na mateso, na siku zijazo atapokea uzima wa milele. Lakini wengi walio wa kwanza watakuwa wa mwisho na walio wa mwisho watakuwa wa kwanza. Basi walikuwa njiani kwenda Yerusalemu. Naye Yesu alikuwa anawatangulia wanafunzi wake. Walijawa na hofu na watu waliofuata waliogopa. Yesu akawachukua tena kando wale kumi na wawili akaanza kuwaambia yale yatakayompata: Sikilizeni, tunakwenda Yerusalemu, na huko mwana wa mtu atakabidhiwa kwa makuhani wakuu na walimu wa sheria, nao watamhukumu wa uwawe na kumkabidhi kwa watu wa mataifa, nao watamdhihaki, watamtemea mate, watampiga mijeledi na kumuua na baada ya siku tatu atafufuka. Walipokuwa wakisafiri njiani, mtu mmoja akamwambia Yesu, nitakufuata kokote utakakokwenda. Yesu akasema, mbweha wana mapango na ndege wana viota, lakini mwana wa mtu hana mahali pa kupumzikia. Kisha akamwambia mtu mwingine, nifuate. Lakini huyo akasema, Bwana, niruhusu kwanza niende kumzika baba yangu. Yesu akamwambia, waache wafu wazike wafu wao, bali wewe nenda ukatangaze utawala wa Mungu. Na mtu mwingine akamwambia, nitakufuata, lakini uniruhusu kwanza nikawaaga wale walio nyumbani kwangu. Yesu akamwambia, yeyote anayeshika jembe tayari kulima na huku anaangalia nyuma hafai kwa utawala wa Mungu. Anayempenda baba au mama yake zaidi kuliko anipendavyo mimi hanistahili. Ampendaye mwana au binti zaidi kuliko mimi hanistahili. Mtu asiyeuchukua msalaba wake na kunifuata hanistahili.